Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về lỗi "No internet, secured" trên win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về lỗi "No internet, secured" trên win 10

cicerone

Búa Đá
Em chào các bác

Các bác cho em hỏi cách xử lý lỗi wifi trên win 10 báo "No internet, secured" nhưng vẫn truy cập mạng được bình thường ạ.

Với việc bị báo lỗi như trên thì Outlook nó sẽ không cập nhật được email, em đã đọc và làm theo hướng dẫn trên mạng rồi mà không được, bực mình quá.

Bác nào biết xin chỉ dẫn giúp ạ. Em xin cảm ơn.
Anh loi No internet, secured.jpg

meebo

Rìu Vàng Đôi
Theo kinh nghiệm thì có lẽ do cục modem gánh quá nhiều thiết bị wifi (hay gặp trong môi trường đông người truy cập như ở phòng công chứng, bộ phận một cửa tại UBND) => Cục phát wifi vẫn phát bình thường nhưng lại không có internet (No Internet), wifi của bạn có đặt mật khẩu truy cập (Secured).
Vậy là nó sẽ hiện No internet, Secured

Còn về đôi khi nó báo sai (báo không mạng nhưng vẫn có mạng, lướt web vô tư) thì mình cũng thấy nhưng chỉ thấy khi cắm dây LAN.

Sửa lần cuối:

Sniper

Búa Gỗ
Cái lỗi này thấy bảo do bản win 2004. Mình cũng bị y như vậy cũng bắt wifi thì báo k có internet nhưng vẫn vào được mạng. Outlok thì báo lỗi kết nối máy chủ. cắm dây LAN thì lại bình thường. để 2h thì lại bình thường

cicerone

Búa Đá
Theo kinh nghiệm thì có lẽ do cục modem gánh quá nhiều thiết bị wifi (hay gặp trong môi trường đông người truy cập như ở phòng công chứng, bộ phận một cửa tại UBND) => Cục phát wifi vẫn phát bình thường nhưng lại không có internet (No Internet), wifi của bạn có đặt mật khẩu truy cập (Secured).
Vậy là nó sẽ hiện No internet, Secured

Còn về đôi khi nó báo sai (báo không mạng nhưng vẫn có mạng, lướt web vô tư) thì mình cũng thấy nhưng chỉ thấy khi cắm dây LAN.

Em ở trọ đường net kéo và phòng và mình em dùng riêng bộ phát wifi Tenda bác ạ, trước giờ chưa bao giờ bị em vừa chuyển sang chỗ trọ mới thì bị cái này, có lúc nó không bị nhưng thường bị hoài lỗi này.

cicerone

Búa Đá
Lâu lâu rút diện cục modem vài 3 phút rồi ghim lại
Win 10 có những lỗi khó chịu ko tìm ra nguyên nhân
Lúc đang bị thì click vào gỡ lỗi . chỉ biết làm vậy thôi chứ ko biết làm gì hơn

Vâng em có dùng gỡ rối đó chứ, dùng cả lệnh ipconfig release và renew rồi lệnh netsock nhưng không thấy được bác ạ.

cicerone

Búa Đá
Cái lỗi này thấy bảo do bản win 2004. Mình cũng bị y như vậy cũng bắt wifi thì báo k có internet nhưng vẫn vào được mạng. Outlok thì báo lỗi kết nối máy chủ. cắm dây LAN thì lại bình thường. để 2h thì lại bình thường

Em thì đang dùng con ASUS không có cổng LAN đó bác :D

cicerone

Búa Đá
Có điều kiện bạn tự làm cho mình một máy chủ DHCP và máy chủ DNS nhé. Không bao giờ bị lỗi

Em không hiểu ý bác nói lắm, nhưng qua em đổi sang ip tĩnh thì em thấy không còn bị báo lỗi nữa, mong là mọi việc sẽ ổn.

Thanks Bác.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Em ở trọ đường net kéo và phòng và mình em dùng riêng bộ phát wifi Tenda bác ạ, trước giờ chưa bao giờ bị em vừa chuyển sang chỗ trọ mới thì bị cái này, có lúc nó không bị nhưng thường bị hoài lỗi này.
Vậy là mình đã nắm được sơ sơ thông tin:
1-Đường nét kéo vào phòng bạn, và bạn dùng riêng bộ phát Tenda.
2-Bạn xài ASUS không có cổng LAN

Vậy mình có một số cách không bạn đã thử (nếu vẫn bị lại):
1 - Đường Nét này là dây cable tín hiệu của nhà mạng (VNPT, FPT, Viettel) cấp cho bạn - bạn là chủ thuê bao hay là bạn xài chung với chủ nhà trọ bằng cách kéo dây LAN cắm vào bộ phát Tenda? Nếu bạn là chủ thuê bao thì xài modem của nhà mạng luôn, nếu bạn xài chung với chủ nhà trọ thì dây LAN cắm vào cổng wan của Tenda.
2 - Laptop bạn còn dư cổng USB không? Nếu còn và bạn xài chung với chủ nhà trọ thì mua bộ chuyển USB to LAN lấy dây LAN đó cắm vào vậy là bạn xài mạng dây luôn.

cicerone

Búa Đá
Vậy là mình đã nắm được sơ sơ thông tin:
1-Đường nét kéo vào phòng bạn, và bạn dùng riêng bộ phát Tenda.
2-Bạn xài ASUS không có cổng LAN

Vậy mình có một số cách không bạn đã thử (nếu vẫn bị lại):
1 - Đường Nét này là dây cable tín hiệu của nhà mạng (VNPT, FPT, Viettel) cấp cho bạn - bạn là chủ thuê bao hay là bạn xài chung với chủ nhà trọ bằng cách kéo dây LAN cắm vào bộ phát Tenda? Nếu bạn là chủ thuê bao thì xài modem của nhà mạng luôn, nếu bạn xài chung với chủ nhà trọ thì dây LAN cắm vào cổng wan của Tenda.
2 - Laptop bạn còn dư cổng USB không? Nếu còn và bạn xài chung với chủ nhà trọ thì mua bộ chuyển USB to LAN lấy dây LAN đó cắm vào vậy là bạn xài mạng dây luôn.

Dạ em cảm ơn sự tận tình của bác.

Em có con lap cũ có cổng LAN, hôm qua em reset rồi config lại con Tenda nhưng cả hai con lap đều bị báo lỗi đó, rồi em chuyển sang ip tĩnh thì còn lap ASUS lại không thấy còn báo lỗi "No internet access, secured" nữa bác ạ, mong mọi chuyện sẽ ổn.

Em cảm ơn bác nhiều ạ.

giatung92

Búa Đá
M nghĩ bị xung ip giữa modem vào router nên lúc được lúc không, rất khó chịu.
Bạn làm theo cách này nhé:
Trước hết bạn cắm dây vào cổng Lan của modem và cổng Wan của router.
Sau đó xem ip của modem là bao nhiêu, ví dụ: 192.168.1.1 thì set IP Lan của Router là 192.168.5.1 (khác lớp mạng với modem 192.168.1.1) và phải enable DHCP trên router.
Chúc thành công.

Sửa lần cuối:

thanhdong22

Búa Gỗ Đôi
vụ này là do bản windows 10 ver 2004 bị lỗi, hiện tại chỉ có một số cách khắc phục tạm thời thôi. Còn ko, chắc cài về 1909 :(

onizuka

Gà con
cái này là do lỗi của win 10 2004 á. Hình như cũng đã có cách fix (đa phần là fix lại DNS). Bác thử xem