Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về lỗi đèn xanh da trời main msi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về lỗi đèn xanh da trời main msi

minhminh87

Búa Đá
Máy tính của e bị sụt nguồn tắt bép phát rồi ko lên gì nữa. Khởi động lại ko chạy 1 cái gì cả luôn cpu vga chỉ có 1 cái đèn báo lỗi màu xanh da trời hiện lên khi cắm điện vào thôi bác nào rành chỉ em là lỗi gì với ạ em main H97-Gaming 3 Msi ?((

Attachments

19.9 KB · Lượt xem: 7,907

Teplice

Thành viên BQT
Bạn lấy một nguồn khác cắm vào và thử xem sao vì nguồn của bạn đã bị sụt nguồn. main H97-Gaming 3 Msi là mainboard hay bị nhiều lỗi:

+ Máy tính không thể khởi động nguồn

+ Lỗi màn hình, trắng toàn màn hình, đang sử dụng bị lỗi màn hình xanh

+ Có nhiều âm thanh lạ phát ra khi máy khởi động

+ Những thiết bị ngoại vi bị lỗi, có thể là sạc, USB không nhận hoặc tai nghe cũng là dấu hiệu cho thấy Mainboard MSI H97 GAMING 3 bị hỏng.

Teplice

Thành viên BQT
ảnh như hình đó bạn lúc lênlúc ko ko biết ntn
Bạn nên mua một bộ nguồn mới để thay không thì hỏng toàn bộ mainboard, nguồn của bạn dùng lâu rồi nên tụ điện chuẩn bị nổ tụ.

minhminh87

Búa Đá
Bạn nên mua một bộ nguồn mới để thay không thì hỏng toàn bộ mainboard, nguồn của bạn dùng lâu rồi nên tụ điện chuẩn bị nổ tụ.
omg thế à bạn vầy là hỏng nguồn chứ ko phải main, chỉ cần cắm giắc 24 pin vào là đèn báo xanh luôn chứ ko cần khởi động nên mình cũng đang ko hiểu là do nguồn hay do main nữa có lẽ là vẫn phải vác ra hàng cơ mà mua covid đóng cửa hết chán quá :((

MocLove

Rìu Sắt
omg thế à bạn vầy là hỏng nguồn chứ ko phải main, chỉ cần cắm giắc 24 pin vào là đèn báo xanh luôn chứ ko cần khởi động nên mình cũng đang ko hiểu là do nguồn hay do main nữa có lẽ là vẫn phải vác ra hàng cơ mà mua covid đóng cửa hết chán quá :((
ko có đồ để test đúng là khó thật, thử vệ sinh nhẹ nhàng main = chổi quét sơn rồi thử lại xem sao.

minhminh87

Búa Đá
cái đèn xanh là đèn báo lỗi các bác ạ dù e ko biết lỗi ở đâu bt ko có nó là ok

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Muốn biết lỗi ở đâu phải có mã code:
1. Từ card test
2. Main hiện code - 1 số dòng main có hỗ trợ cái này.