This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về cpu nóng bất thường

Duy Tu

Búa Đá
Mn cho mình hỏi Cpu của mình nóng ghê qá, chơi fifa online 4 mà nhiệt lên 100 độ, bị khựng hình, trc mình dùng nguồn 350w ko sao, mới thay nguồn seconhad 400w hunkey mà lại bị nóng CPU, hay do mình đi dây ko đúng, mình ko rành gì về điện cả, mong mn hướng dẫn thank mn

Hamano Kaito

Moderator
Tra keo tản nhiệt mới, thổi bụi bậm đi. Nếu ko hết vào BIOS check volt của nguồn xem thế nào
Coi có bị tuột áp (volt) ko ? Mà sao ko mua con nguồn mới xài nguồn qua tay làm gì vậy
Dễ đi cả dàn máy lắm

Duy Tu

Búa Đá
Cho mình hỏi chơi game cỡ fifa online 4 thì nhiệt dao động ở mức bao nhiêu là bình thường nhỉ

zArtemis

Rìu Sắt
Như bác Kaito nói đấy ông nên đem vệ sinh con máy của mình, xong tra keo tản ok chút, rồi kiếm nguồn nào ổn tí mà xài (hàng mới), mức nhiệt dao động tùy theo máy ông đặt trong môi trường nào nữa nhưng tầm 70 đổ xuống thì ngon rồi

thaolegend

Rìu Sắt
chơi game thì tầm 7x là ổn r cao lắm cũng chỉ 85 đổ lại thôi
còn tầm 90 trở đi thì nên mổ ra vệ sinh nếu vệ sinh r mà vẫn nóng thì nên tạm tắt cái turbo boots của con cpu đi dùng đỡ r tìm cách khác

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
bác vệ sinh máy và tra lại keo tản nhiệt bác nhé