Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về cài đặt Office | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về cài đặt Office

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Chào các bạn. Máy mình hiện đang dùng là bản Microsoft Office 365 ProPlus nhưng hiện tại cần sử dụng một số addin và macro cần phải cài bản desktop. Mình đã download MO 2016 về. Câu hỏi là khi active mình sử dụng account 365 để kích hoạt có được không hay phải có key của OF 2016?
Cám ơn các bạn nhiều

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Chào các bạn. Máy mình hiện đang dùng là bản Microsoft Office 365 ProPlus nhưng hiện tại cần sử dụng một số addin và macro cần phải cài bản desktop. Mình đã download MO 2016 về. Câu hỏi là khi active mình sử dụng account 365 để kích hoạt có được không hay phải có key của OF 2016?
Cám ơn các bạn nhiều
Mình hiểu ý bạn rồi. Bạn đang sài office nền web nên không thể nào sài được addin cho excel. Nếu như account của bạn là office 365 thiệt thì bạn chỉ cần download bộ cài office 365 về cài kà xong. Còn nếu account chỉ cho sài office nền web, không cho cài thì bạn tải office 2019 trở về trước để cài và vào các topic ở diễn đàn để nhờ kích hoạt

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Mình cài bản đó rồi nhưng phần mềm xlstat chạy bị lỗi thiếu file và trên website nó yêu cầu phải cài đặt bản Office desktop

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Đây bác ơi
Vậy hiện tại bạn đang dùng Office tải từ Microsoft store ?
Bạn nên vào trang office.com rồi đăng nhập bằng tài khoản 365 của bạn để kiểm tra xem liệu tài khoản có hỗ trợ phiên bản Office 365 Desktop hay không đã. Trên mạng có nhiều cách get tài khoản 365 nhưng đa phần là chỉ nhận được 1TB onedrive chứ không dùng được Office 365 Desktop.

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Tài khoản 365 mình mua bản quyền 1 năm nên chắc chăns có 365 desktop và đã tải và cài trên máy. Tuy nhiên addin này vẫn báo lỗi khi chạy một số lệnh :(

Mọi ng cho mk hỏi là bản office của mk đang dùng lại k có phần update trong mục account vậy? Thanks ;)

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tài khoản 365 mình mua bản quyền 1 năm nên chắc chăns có 365 desktop và đã tải và cài trên máy. Tuy nhiên addin này vẫn báo lỗi khi chạy một số lệnh :(
Bạn thử vào: Tệp > Tùy chọn > Phần bổ trợ
Và: Tệp > Tùy chọn > Trung tâm tin cậy
Cài đặt lại cho các tính năng bổ trợ của bạn xem.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
1. Như link trên: thì addin chỉ hỗ trợ Desktop App, và có hướng dẫn cài đặt desktop app và gỡ bản Store app.
2. Vấn đề bạn gặp phải là lỗi một số lệnh khi dùng addin
=> Vậy sao bạn không đăng cụ thể lỗi lên đề bàn luận mà bạn hỏi gì Store App, Desktop App, vấn đề bạn quan tâm là lỗi khi dùng addins mà!

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
1. Như link trên: thì addin chỉ hỗ trợ Desktop App, và có hướng dẫn cài đặt desktop app và gỡ bản Store app.
2. Vấn đề bạn gặp phải là lỗi một số lệnh khi dùng addin
=> Vậy sao bạn không đăng cụ thể lỗi lên đề bàn luận mà bạn hỏi gì Store App, Desktop App, vấn đề bạn quan tâm là lỗi khi dùng addins mà!
Anh ta nói đã cài Desktop app rồi và vẫn gặp lỗi đó