Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về bộ kích sóng Wifi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về bộ kích sóng Wifi

nguyenkhang95

Búa Đá
Chào anh em trong diễn đàn
Chả là em có dùng bộ kích sóng wifi Totolink EX200 được 2 năm nay. Mấy ngày gần đây em để ý thấy cái đèn Extend nó không sáng và đồng thời cái đèn System bên cạnh nó sáng liên tục không còn nhấp nháy nữa, hồi trước là đèn extend nó sáng màu xanh lá cây còn đèn system nó nhấp nháy màu xanh dương. Em dùng tăm chọc vào cái lỗ ở dưới để reset nó và cấu hình lại thì nó chỉ được chừng 1 ngày qua ngày hôm sau nó lại bị tình trạng như vậy. Ai biết cách khắc phục lỗi này thì chỉ em với! Em cảm ơn! À quên, nó bị từ cái hôm bên nhà mạng xuống đổi cái modem khác ạ.

Vnz24h

Gà con
tình trạng này có thể do bị trùng ip và moden đổi mật khẩu

nguyenkhang95

Búa Đá
Các bác ơi! Hôm nay cái bộ kích sóng wifi của em nó bị nặng hơn hay sao ấy! Giờ em chọt tăm vô lỗ nhỏ ở dưới để reset thì nó không reset được luôn! Cái này là bị sasao vậy ạ? Các bác chỉ em sửa

ngocsonjsk

Gà con
Các bác ơi! Hôm nay cái bộ kích sóng wifi của em nó bị nặng hơn hay sao ấy! Giờ em chọt tăm vô lỗ nhỏ ở dưới để reset thì nó không reset được luôn! Cái này là bị sasao vậy ạ? Các bác chỉ em sửa
minh cung co hien tuong nhu ban. Nhin ky thi den Extend co nhap nhay den xanh do lien tuc, den System thi sang lien tuc.
Hay la do firmware ban moi ra ma chua Upgrade, hong cac pro chi giup

reset cài lại thôi, giữ tăm vào nút reset tầm 10s, đợi nó bt thì kết nối đăng nhập và cài lại, nhiều khi kết nối đc mà nó ko hiện lên wifi vẫn không sao, bạn vẫn cứ vào địa chỉ ip mặc định của nó 192.168.0.254 rồi cài lại, hôm bữa con của mình cũng thế giờ cài lại bt rồi, mà không thì bạn mua cái kích sóng của xiaomi ấy tầm 170k mình thấy dùng khá ổn định, mất điện cũng ko sao chứ con ex 200 này thi thoảng mất điện bất chợt lại phải lôi ra cài

TruongTan

Gà con
bạn thử update lại firmware xem

tqtstuff

Gà con
Chả là em có dùng bộ kích sóng wifi Totolink EX200 được 2 năm nay. Mấy ngày gần đây em để ý thấy cái đèn Extend nó không sáng và đồng thời cái đèn System bên cạnh nó sáng liên tục không còn nhấp nháy nữa, hồi trước là đèn extend nó sáng màu xanh lá cây còn đèn system nó nhấp nháy màu xanh dương. Em dùng tăm chọc vào cái lỗ ở dưới để reset nó và cấu hình lại thì nó chỉ được chừng 1 ngày qua ngày hôm sau nó lại bị tình trạng như vậy. Ai biết cách khắc phục lỗi này thì chỉ em với! Em cảm ơn! À quên, nó bị từ cái hôm bên nhà mạng xuống đổi cái modem khác ạ.
Bạn thử:
Qua trình duyệt Đăng nhập vào modem của nhà mạng (thường là địa chỉ 192.168.1.1, username: admin, password: admin, nếu pass không được thì gõ số seri dán trên modem), tìm tab Wireless, vào đó đặt cố định kênh phát wifi (tự chọn 1 trong 13 kênh, không chọn Auto), save, reboot modem. Thực hiện reset, cài đặt cho EX200.

tqtstuff

Gà con
EX200 của bạn đã 2 năm, vậy là hết bảo hành rồi. Bạn cạy nắp (hơi khó tí), tháo 2 con vít lật mạch in lên, thay cái tụ 470uF/16V chỗ gần cái diode và biến thế. Rồi thử reset, cài đặt lại xem sao. Cái ex200 của mình bị y như của bạn, giờ chạy phà phà như mới.

nguyenkhang95

Búa Đá
EX200 của bạn đã 2 năm, vậy là hết bảo hành rồi. Bạn cạy nắp (hơi khó tí), tháo 2 con vít lật mạch in lên, thay cái tụ 470uF/16V chỗ gần cái diode và biến thế. Rồi thử reset, cài đặt lại xem sao. Cái ex200 của mình bị y như của bạn, giờ chạy phà phà như mới.
Cảm ơn bạn, cái này chắc mình nhờ người khác làm giùm chứ mình người khiếm thị không làm được.

sirmartin

Búa Đá
Bạn đang để cho con TOTOLICK là AP hay như thế nào?

hoanganh96

Gà con
Mọi người cho em hỏi với ạ. Trước đây đèn system của Totolink nhà em nó xanh mãi nhưng hiện giờ thì nó lại nhấp nháy thì liệu có phải bộ kích sóng nhà em có vấn đề không ạ? em cảm ơn mọi người ạ

lilzerz

Búa Gỗ
Anh em vẫn dùng hàng của Totolink à? Đồ của hãng này ngày càng rởm, vừa hết bảo hành là tỷ lệ tạch cao.
Thớt vẫn muốn dùng repeater thì khuyên cùng giá đó mua con Xiaomi Repeater Pro ấy. Con đó chạy 24/24 ổn. Còn ko thì kiếm cục router cho chạy AP thôi.