Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi muốn xóa phần vùng Recovery trên Windows 11 Pro? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi muốn xóa phần vùng Recovery trên Windows 11 Pro?

vuhung10393

Búa Đá
Nội dung câu hỏi như tiêu đề. Mình vừa cài lại Windows 11 cho máy tính và thấy trong Quản lý ổ đĩa thì có phân vùng Recovery chiếm hơn 900 mb. Mình chuột phải vào để chọn xóa mà không được (chỉ có chữ Help hiện ra), đã dùng CMD (chạy với Adminstrator - dùng lệnh Delete volume mà không được). Mong các bác cao nhân chỉ giúp ạ. Nhân đây em muốn gộp vùng 2 ổ cứng thì làm thế nào ạ? Trân trọng cảm ơn mọi người đã đọc bài viết!

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Bác ơi, làm như hướng dẫn này để tạo WinPE phải không ạ?
Cái đó có WinPE nhưng chưa có soft, bạn vô đây xem hướng dẫn và down
https://vn-z.vn/threads/anhdv-boot-bo-cong-cu-cuu-ho-may-tinh-chuyen-nghiep.16658/

vuhung10393

Búa Đá
Cảm ơn bác. Em lân la đến trang này để tải MiniTool Partition Wizard All Editions v.12.8 Multilingual + WinPE + Portable để dùng rồi ạ
Kiếm cái USB cài WinPE vô... rồi boot từ USB, vô Partition Wizard rồi delete + Resize là được.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Tìm tải Partition Wizard về chạy trực tiếp trên Win11 được rồi.
Nếu không thích thì đâu cần tạo và boot vô WinPE làm chi
Sẵn cái PC nhà có 2 SSD có 2 part. Recovery > Xóa và ghép lại ngay trong Windows

Sửa lần cuối: