Hỏi/ Thắc mắc - [Hỏi] Khắc phục lỗi Cập nhật file office trên Ondrive của MS | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [Hỏi] Khắc phục lỗi Cập nhật file office trên Ondrive của MS

trieuducphu

Rìu Sắt
Xin chào tên miền mới! Chúc Rum ngày càng phát triển âm thầm và phát triền mạnh mẽ.
Mình đang dùng Ondrive đăng ký từ năm 2013 nên đến giờ được tặng lưu lượng khuyến mãi các kiểu cũng được mấy trăm GB đủ để lưu trữ hồ sơ công việc. Mình thấy dùng cái này thì không lo bị mất dữ liệu nhỡ có hỏng ổ cứng. Tuy nhiên gần đây mình làm nhiều file Excel với Word... các file Office rất hay bị lỗi tải lên và nó cứ báo liên tục trên thanh công cụ rất phiền. Tham khảo các xử lý chỉ có thể là vào mở từng file để lưu lại có lúc được lúc không được rất tốn thời gian làm việc đó.
Bác nào đã từng bị như mình và có cách giải quyết dứt điểm thì giúp mình với ạ. Không khuyên mình lưu trên ổ cứng bình thường nhé!