Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi cách vô hiệu hóa hoàn toàn trình duyệt Edge của Microsoft | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi cách vô hiệu hóa hoàn toàn trình duyệt Edge của Microsoft

volocnguyen12

Búa Đá
Chào các bạn, hiện mình có một số công việc có cần dùng đến trình duyệt Internet Explore của windows, nhưng mà các bản cập nhật windows gần đây thì Microsoft họ bắt mình dùng Edge, khi mở IE lên thì nó tự nhảy Edge lên, mình có thử Uninstall Edge theo các hướng dẫn trên mạng nhưng mà xài 1 lát thì máy tự động tải và cài đặt lại cái ứng dụng này rất khó chịu, không biết có ai biết cách vô hiệu hóa hẳn cái ứng dụng đó không ạ?

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Microsoft đã tích hợp IE compatible vào trình duyệt Edge rồi thì bạn dùng đâu có ảnh hưởng gì. Khi bạn nhập một website chỉ chạy được trên IE vào Egde thì nó sẽ tự động chuyển sang compatible mode để website đó chạy được.

volocnguyen12

Búa Đá
Microsoft đã tích hợp IE compatible vào trình duyệt Edge rồi thì bạn dùng đâu có ảnh hưởng gì. Khi bạn nhập một website chỉ chạy được trên IE vào Egde thì nó sẽ tự động chuyển sang compatible mode để website đó chạy được.
ko được bạn ơi, khi mình vô trang đó thì nó nhảy sang Edge thì ko truy cập được trang mà nó dowload cái html của trang đó về máy vào thư mục dowload luôn á

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
ko được bạn ơi, khi mình vô trang đó thì nó nhảy sang Edge thì ko truy cập được trang mà nó dowload cái html của trang đó về máy vào thư mục dowload luôn á
Theo mình hiểu là do máy bạn cấu hình trình duyệt mặc định là Edge nên khi nhấn vào link trang web thì nó tự mở bằng Edge chứ không phải IE, mà do trang đó chỉ xài đc IE nên bị lỗi giống như bạn nói.

Ở Edge bạn chỉnh như hình là vào web được à.

Hoặc chỉnh lại trình duyệt mặc định là IE

volocnguyen12

Búa Đá
Theo mình hiểu là do máy bạn cấu hình trình duyệt mặc định là Edge nên khi nhấn vào link trang web thì nó tự mở bằng Edge chứ không phải IE, mà do trang đó chỉ xài đc IE nên bị lỗi giống như bạn nói.

Ở Edge bạn chỉnh như hình là vào web được à.
Xem phần đính kèm 21384

Hoặc chỉnh lại trình duyệt mặc định là IE
Xem phần đính kèm 21386

mình đã chỉnh, restart máy rồi cũng không dc á bạn, trên mạng cũng nhiều người bị mà chưa biết làm sao cho hết chán ông microsoft thiệt

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
mình đã chỉnh, restart máy rồi cũng không dc á bạn, trên mạng cũng nhiều người bị mà chưa biết làm sao cho hết chán ông microsoft thiệt
Như vậy bạn chỉ có chịu khó copy link đó, rồi mở trình duyệt IE lên rồi paste link vào thôi.
Mà bạn chỉnh như hình chưa, chứ máy mình đang xài bản mới nhất thì không bị lỗi như bạn. Mở link trên Egde bình thường.

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
1 người nữa khổ vì cơ quan của việt nam, có mấy trang của chính phủ vẫn dùng IE mặc dù người ta chạy tới sao hoả rồi. mấy cơ quan chính phủ update chậm lắm.
Chỉ mong sao MS remove luôn IE, tới lúc đó thì mấy trang phải nâng cấp thôi :))