Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi Cách lọc dữ liệu không trùng nhau 2 bảng excel | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi Cách lọc dữ liệu không trùng nhau 2 bảng excel

Shiny

Rìu Sắt
Tình hình là mình có 2 cột số liệu trong excel, trong cột C có số liệu bị trùng với cột A và mình muốn lọc dữ liệu không trùng nhau 2 cột này. Cho mình hỏi là mình viết hàm ntn VD cột E sẽ hiện số liệu không trùng đó?

Sửa lần cuối:

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
tự excel có tính năng dò dữ liệu trùng và k trùng mà
mình k nhớ chính xác nó nằm ở đâu trong excel nhưng có đó, nó sẽ tô màu những ô trùng nhau, hoặc k trùng cho bạn biết

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Néu đơn giản chỉ là dò trùng theo hàng thì dùng hàm if
Còn dò trùng trong cả cột thì bạn dùng formating condition

Nokia8800

Rìu Sắt
Néu đơn giản chỉ là dò trùng theo hàng thì dùng hàm if
Còn dò trùng trong cả cột thì bạn dùng formating condition
Hàm if thì khả năng hơi bị phức tạp

Shiny

Rìu Sắt
mình cảm ơn mọi người để mình thử các cách trên xem ntn nếu có vấn để gì mình hỏi tiếp nhé 😁

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Hj bạn tạo dưz liệu giữa 2 cột k có cái nào trùng nhau luôn.
Mình tạo thử 2 cái trùng nhau bôi vàng.
Bạn kt dữ liệu bằng cách thay đổi dữ liệu 2 cột đầu. Sau đó click chuột phải vào cột KQ chọn Refresh. Là xó dữ liệu bạn cần.
Link tai file. Pass mở file excel Clubdiscuss.com
Các bạn có thể xem thêm các thủ thuật khác về excel tại đây. Mình chủ yếu dùng Power query để làm.

Sửa lần cuối:

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Bạn kt dữ liệu bằng cách thay đổi dữ liệu 2 cột đầu. Sau đó click chuột phải vào cột KQ chọn Refresh. Là xó dữ liệu bạn cần.
Bạn ơi, bạn vui lòng chia sẻ luôn cho mọi người cùng xem với. Công việc mà chủ thớt hỏi nó liên quan đến một vài thứ mà giáo viên như mình đôi khi cần.
Mình không tải dc file bạn gửi.
Cảm ơn bạn nhiều nha

Shiny

Rìu Sắt
Bạn làm hẳn video rồi đăng lên youtube, rồi gửi link cho mọi người cùng xem. Mình thấy bạn trên bạn ấy đang cần. Cái dữ liệu trên cột A là 1000 dòng, mình copy 300 dòng cuối rồi paste vào cột C rồi chụp màn làm VD ấy mà.