(Hỗ trợ) Keys, Get/Call CID và kích hoạt bản quyền các sản phẩm của Microsoft qua TeamViewer v2! | Page 129 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

(Hỗ trợ) Keys, Get/Call CID và kích hoạt bản quyền các sản phẩm của Microsoft qua TeamViewer v2!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

sacuboy

Búa Gỗ Đôi
Nếu bạn khẳng định là máy đã kích bằng key đó, sau khi làm mọi cách k đc, hãy xóa office đi, rồi vào setup.office.com, đăng nhập tài khoản microsoft vào, add key đó vào, và tải về cài lại office, bạn activate online xem
ID cũ và CID cũ của bạn ấy đây cũng key đó. Chuyện lạ!!
Xem phần đính kèm 7621
Đúng rồi, phần này có copy ra lưu trong Note. Lúc copy cũng check kỹ là key phải cài máy này không.
Bạn get thử giúp mình CID vì đọc vài 1 không thấy passwd giải nén.

Không được mình xin chuyển đề tài và xin key khác ạ. Để không bị trôi bài của người khác

Office 19, Office19ProPlus2019MSDNR_Retail edition
Key: NMYXQ-TM6X3-GPHKG-BPTD3-XHMCT

Step 2:
2215626 2372383 4531212 7407160 7589054 5984293 6981432 3639492 5676802

Nội dung đã lưu:

---Processing--------------------------
---------------------------------------
PRODUCT ID: 00413-50000-00000-AA542
SKU ID: 52c4d79f-6e1a-45b7-b479-36b666e0a2f8
LICENSE NAME: Office 19, Office19ProPlus2019R_Grace edition
LICENSE DESCRIPTION: Office 19, RETAIL(Grace) channel
LICENSE STATUS: ---NOTIFICATIONS---
ERROR CODE: 0xC004F009
ERROR DESCRIPTION: The Software Licensing Service reported that the grace period expired.
Last 5 characters of installed product key: 8MBCX
PRODUCT ID: 00413-20001-58098-AA714
SKU ID: 5f472f1e-eb0a-4170-98e2-fb9e7f6ff535
LICENSE NAME: Office 19, Office19ProPlus2019MSDNR_Retail edition
LICENSE DESCRIPTION: Office 19, RETAIL channel
LICENSE STATUS: ---LICENSED---
Last 5 characters of installed product key: XHMCT
---Exiting-----------------------------

NMYXQ-TM6X3-GPHKG-BPTD3-XHMCT

1525190
7514395
4532635
7660281
2894551
0322092
1093890
2778175
2196324

CID: 028261-458424-724494-645603-092284-874946-357032-987704

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Đúng rồi, phần này có copy ra lưu trong Note. Lúc copy cũng check kỹ là key phải cài máy này không.
Không được mình xin chuyển đề tài và xin key khác ạ. Để không bị trôi bài của người khác
Step 2:
Nội dung đã lưu:
Do MF xóa file nên tôi đã đặt pass ghi luôn trên tên file đó, pass : 2019
Bạn làm như hướng dẫn của tôi đi,sau khi nhấn install key,nó sẽ báo key blocked,đừng quan tâm-chỉ việc copy dãy CID ấy rồi kích chuột trái vào ô A thì dãy CID sẽ tự nhập vào các ô còn lại.
Nhấn Apply code!
Nếu đúng là vẫn PC ấy,chỉ thay ổ cứng-vẫn key ấy thì 100% thành công.

dungltcd

Lạt Ma

Step 2:

Nội dung đã lưu:
Em xác nhận bạn này trước đây sài key này thật, nhưng bị change ID.
Hình từ PID
7622

Hình từ /dstatus của bạn ấy.
7623

Cùng một key khi nạp vào máy và check bằng PID sẽ cho 3 nhóm đầu của Product ID giống nhau.

sacuboy

Búa Gỗ Đôi
Em xác nhận bạn này trước đây sài key này thật, nhưng bị change ID.
Hình từ PID
Xem phần đính kèm 7622

Hình từ /dstatus của bạn ấy.
Xem phần đính kèm 7623

Cùng một key khi nạp vào máy và check bằng PID sẽ cho 3 nhóm đầu của Product ID giống nhau.
Đúng rồi, khi làm bước 2 thì thấy dãy Step 2 nó khác nên thấy lạ lạ mới lên nhờ các bạn nè :D. Vì biết key Retail khó xin nên bỏ uổng. Chắc mình thay key khác, các bạn active giúp nhé. Many thanks

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Đúng rồi, khi làm bước 2 thì thấy dãy Step 2 nó khác nên thấy lạ lạ mới lên nhờ các bạn nè :D. Vì biết key Retail khó xin nên bỏ uổng. Chắc mình thay key khác, các bạn active giúp nhé. Many thanks
Mỗi lần disable card mạng, hoặc card âm thanh, hoặc cả hai sẽ được 1 IID khác, bạn thử xem có về được IID cũ ko (mỗi máy chỉ có khoảng 3 IID thay đổi cho 1 key).

sacuboy

Búa Gỗ Đôi
Mỗi lần disable card mạng, hoặc card âm thanh, hoặc cả hai sẽ được 1 IID khác, bạn thử xem có về được IID cũ ko (mỗi máy chỉ có khoảng 3 IID thay đổi cho 1 key).
Cũng đúng, để mình thử, vì lần trước chắc chắn xài LAN, lần này xài WiFi. Để làm lại kịch bản như bạn nói xem sao.
p/s đang bấm dây mạng

Update, đã làm nó ra cái IID khác, không phải cái cũ ahuhu

Sửa lần cuối:

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
Cũng đúng, để mình thử, vì lần trước chắc chắn xài LAN, lần này xài WiFi. Để làm lại kịch bản như bạn nói xem sao.
p/s đang bấm dây mạng

Không đc thì thôi, lát mình kích cho key khác, máy mình cũng vừa hỏng ssd xong, đợi mình cài lại xong mình làm cho

hailuamientay

Sử dụng Key tiết kiệm là cho người khác cơ hội !
p/s đang bấm dây mạng

Phải làm ít nhất là 3 thao tác để đổi IID vài lần như bác @thuwowngr nói xem sao ?
PS bạn chưa đủ điều kiện để được hỗ trợ Office 2019 ProPlus Retail, bạn có muốn kích hoạt Office 2016 Pro Plus Retail không?

Sửa lần cuối:

sacuboy

Búa Gỗ Đôi
Phải làm ít nhất là 3 thao tác để đổi IID vài lần như bác @thuwowngr nói xem sao ?
PS bạn chưa đủ điều kiện để được hỗ trợ Office 2019 ProPlus Retail, bạn có muốn kích hoạt Office 2016 Pro Plus Retail không?
Đã làm 3 lần cũng như Reinstall lại OS vì mới nhớ ra là OS cũ là bảng Home, nên cài lại vẫn get ra 1 cái IID khác nữa mà không phải cái cũ.
Tại vì lỡ cài cái 2019 cho đẹp rồi hihi, lỡ giúp thì giúp cho trót đi bạn.
p/s chờ bạn @iuminhtriit cài xong máy :D

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Các bạn có thấy lạ là bạn ấy add 2 key khác nhau, 1 key 20161 key 2019 mà đều có được 1 IID ko ?
===>>> Ko trung thực.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đã làm 3 lần cũng như Reinstall lại OS vì mới nhớ ra là OS cũ là bảng Home, nên cài lại vẫn get ra 1 cái IID khác nữa mà không phải cái cũ.
Tại vì lỡ cài cái 2019 cho đẹp rồi hihi, lỡ giúp thì giúp cho trót đi bạn.
p/s chờ bạn @iuminhtriit cài xong máy :D
Hiện tại key 2016 bạn hai share tôi còn giữ vẫn kích hoạt được
Tạm thời active với key O 2016 nhưng vẫn dùng exe của 19 , sau này có key share thì kích hoạt .
Đồng ý thì tôi giúp trực tuyến , chỉ on 20 phút thôi

sacuboy

Búa Gỗ Đôi
Hiện tại key 2016 bạn hai share tôi còn giữ vẫn kích hoạt được
Tạm thời active với key O 2016 nhưng vẫn dùng exe của 19 , sau này có key share thì kích hoạt .
Đồng ý thì tôi giúp trực tuyến , chỉ on 20 phút thôi
Mình add key cũ nó vẫn cho thời hạn 1 tháng để xài. Nên thôi để trong thời gian này lên vn-zoom thường xuyên hóng key. Thanks bạn. Tại tính backup 1 lần cho hoàn chỉnh rồi làm việc khác. Anyway many thanks.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình add key cũ nó vẫn cho thời hạn 1 tháng để xài. Nên thôi để trong thời gian này lên vn-zoom thường xuyên hóng key. Thanks bạn. Tại tính backup 1 lần cho hoàn chỉnh rồi làm việc khác. Anyway many thanks.
Tôi ngưỡng mộ tính của bạn , nhưng kích hoạt với key 2016 bạn có thể sử dụng O 2019 đến khi cài lại win mới @@ /
bạn đã quyết tơi xin rút lại lời nói hổ trợ , sẹ ko giúp kích hoạt nữa

sacuboy

Búa Gỗ Đôi
Tôi ngưỡng mộ tính của bạn , nhưng kích hoạt với key 2016 bạn có thể sử dụng O 2019 đến khi cài lại win mới @@ /
bạn đã quyết tơi xin rút lại lời nói hổ trợ , sẹ ko giúp kích hoạt nữa
Vâng, vì thấy các bạn ở trên từ sáng giờ cũng nhiệt tình quá nên ngại ạ. "nữa" là mốt lên đây hok nhờ trợ giúp được nữa hả bạn? hay có thể nhờ người khác được? Tại 10 năm nay chỉ biết lên vn-zoom nhờ active win, hok nhờ đc biết nhờ ai bây giờ, rõ khổ.

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
p/s đang bấm dây mạng
Sao bạn không làm như tôi hướng dẫn nhỉ?Tôi cũng sử dụng cái key như bạn,nhưng tôi dùng MSact Plus 1.0.8 b3 để nhập key,lấy IID và nhập CID.
Tôi cũng thay SSD như bạn và tôi vừa nhập lại cả key lẫn CID bằng MSAct Plus 1.0.8 b3 đây và chả cần quan tâm việc cái ID nó có đổi hay không.Đây là sự khác biệt vô cùng quan trọng giữa key Retail và VL.Kết quả đây nhé:
7624

7625

hailuamientay

Sử dụng Key tiết kiệm là cho người khác cơ hội !
Sao bạn không làm như tôi hướng dẫn nhỉ?Tôi cũng sử dụng cái key như bạn,nhưng tôi dùng MSact Plus 1.0.8 b3 để nhập key,lấy IID và nhập CID.
Tôi cũng thay SSD như bạn và tôi vừa nhập lại cả key lẫn CID bằng MSAct Plus 1.0.8 b3 đây và chả cần quan tâm việc cái ID nó có đổi hay không.Đây là sự khác biệt vô cùng quan trọng giữa key Retail và VL.Kết quả đây nhé:
Xem phần đính kèm 7624
Xem phần đính kèm 7625
Nghĩ cũng lạ thật anh à ?.
Những hướng dẫn của các Supporters nhiều kinh nghiệm về kích hoạt mà members không chịu làm theo mà cứ kêu không được ??!
PS : nhưng cũng nhờ vậy mà có nhiều chiêu được chia sẻ ?

sacuboy

Búa Gỗ Đôi
ko biết @sacuboy 1 năm về trước lấy IID = cái gì
Do đó cũng khó mà biết , hơn nữa 1 năm rồi file MSAct ko biết có đi theo máy đến giờ hay ko .
nếu là MSAct mới thì nó ko biết vì nó có add key đâu mà nó nhớ
mình lấy nhờ mấy bạn trên đây đó bạn. Các bạn ở trên đã biết và confirm là key cũ, motherboard cũ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.