Hỏi/ Thắc mắc - Hỗ trợ backup server vật lý Dell PowerEdge T20 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỗ trợ backup server vật lý Dell PowerEdge T20

Huy Jul

Búa Đá
Bên em có con server Dell PowerEdge T20, chạy 1 ổ cứng SSD boot windows server 2012 và 2 ổ HHD chạy raid 1, giờ con ổ SSD kia đang có vấn đề, bây giờ em muốn tháo con SSD đang lỗi ra chạy 2 ổ SSD raid 1 và sau khi tạo Storage RAID xong làm thế nào để khôi phục lại từ bản backup quay trở lại máy chủ Dell PowerEdge T20 (Đã tạo RAID).
Hệ thống phần mềm, Windows Server, SQL Server vẫn chạy bình thường, mà không phải cài lại mới từ đầu. Em xin cảm ơn trước ạ!

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
- Cái này trước mình dùng cách để không phải cài lại là toàn bộ những phần mền trên là: Backup win xong rồi thay SSD đang lỗi và cài sang cái SSD khác. (Trước đây mình cũng làm vậy)

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn làm cho máy chủ hay PC bình thường?
Mình làm cho Server chứa DATA.

Huy Jul

Búa Đá
Bạn dùng phần mềm gì để backup server vật lý vậy? hướng dẫn cụ thể mình đc không?

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn dùng phần mềm gì để backup server vật lý vậy? hướng dẫn cụ thể mình đc không?
Acronis True Image Mình dùng phần mền này tạo file backup cho bộ win. rồi thay ổ khác rồi rồi restore dữ lại. (Vì ổ cứng bên mình thay định kì nên lúc thay thì ổ cứng còn OK). Nếu Server bạn có dữ liệu rồi thì mình khuyên không nên xả RAID để làm lại

Huy Jul

Búa Đá
Acronis True Image Mình dùng phần mền này tạo file backup cho bộ win. rồi thay ổ khác rồi rồi restore dữ lại. (Vì ổ cứng bên mình thay định kì nên lúc thay thì ổ cứng còn OK). Nếu Server bạn có dữ liệu rồi thì mình khuyên không nên xả RAID để làm lại
Acronis True Image backup được cả Raid hả bạn?