This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Hở sáng trên màn dell U2419H

antraxen

Gà con
Chào các bác, chả là em mới mua màn dell U2419H bên Phong Vũ, nghe bảo màu sác nhìn ổn, bề ngoài công nhận đẹp, mà về rồi bị hở sáng thế này, Thành ra màu đen nhìn như 1 màu bạc Mây bác nhìn như hình dưới, mình kết nối màn vs laptop để chạy AI cho rõ. màu sắc thế này, mấy bác nghĩ nên đổi màn không . XUi Xui trúng hàng lởm

Sửa lần cuối:

NamLong

Búa Gỗ
Cũng tùy từng màn thôi bác. Em cũng vừa làm 1 con này, dùng thấy ok mà.

antraxen

Gà con
Sorry 2 bác, mình up lại ảnh chụp bằng điện thoại, mới mở bằng laptop thấy hình đen thui.

ghost_tuyen

Rìu Vàng
vậy thì ra bảo hành thôi bạn. Còn hạn bảo hành mà. Minh mua con đời trước bạn là U2518D trên adayroi mà về sài rất ổn, không bị hở sáng.

antraxen

Gà con
vậy thì ra bảo hành thôi bạn. Còn hạn bảo hành mà. Minh mua con đời trước bạn là U2518D trên adayroi mà về sài rất ổn, không bị hở sáng.
lúc nãy mình có đến bảo họ đổi rồi, mà không được//., mai tới trả hàng lấy tạm LG xài vậy, lúc unbox thì cũng không có tờ chứng nhận cân màu của dell trong hộp, nghi hàng đổi trả gì đó quá

zzaliaszz

Rìu Chiến
Nếu chính hãng thì mình thích mua bên TGDD hơn - Giá hơi cao 1 chút nhưng vấn đề đổi trả rất nhanh gọn.
Nói là vậy nhưng phần lớn mình mua hàng xách tay nước ngoài về là nhiều

nhihong1991

Búa Gỗ
Chắc bạn xui bị phong vũ bán hàng đổi trả,chứ mình mua del u 2718q ở cửa hàng nhỏ, giá rẻ nhất thời điểm đó xài được 9 tháng bị lổi hở sáng ở góc màn,gọi lên del trong 3 ngày được đổi con mới liền sau đó xài tiếp 3 ngày bị sọc màn hình gọi lên del được đổi tiếp con mới thật quá ấn tượng súp bọt của dell.

antraxen

Gà con
Hiện tại mình có lẽ dùng màn này luôn, có chút thất vọng về màn này, giờ đi đổi trả thì khó khắn, nên thôi, màn này dùng tạm cũng được, ko quá tuyệt như review, có điều mình hết hứng mua ở PV rồi .

Pegasus

Gà con
Nếu PV ko bảo hành thì bạn gọi cho hãng Dell để họ đến bảo hành cho

ducminh192

Gà con
bác thử cắm lại cáp màn xem sao , nếu ko dc thì thử màn khác xem sao ,
hoặc mang qua 220 thái hà e kiểm tra cho