Hình ảnh không đẹp của những ngày cuối năm

Cloud
Mới đây trên mạng xã hội đã chia sẻ một hình ảnh không đẹp về một người Phụ nữ đã chạy xe máy và cán qua giỏ hoa quả của một người Phụ nữ khác có vẻ đang buôn bán trên lề đường. Hình ảnh đã gây phản cảm khá mạnh và rất nhiều phản ứng, những hình ảnh này vào những ngày cận tết thì càng không đẹp mắt.

Trích nguyên văn của một bạn trên mạng xã hội bình luận như sau:
Tết nhất bất mãn thực sự thực sự luôn .
Đang đợi xe để về quê thì nghe tiếng “ xoẹp xoẹp “ kèm theo tiếng kêu của bác bán hoa quả “ ối dời ơi cháu ơi “ . -censor- cán nát nia hoa quả của người ta xong còn đỗ di di lại rồi mới cán qua tiếp xong chửi bác “ đéo nào cũng ngồi đây “ . Đúng bác này ngồi bán ở đây là không hợp lí nhưng không hề gây vướng nhiều đến chỗ để xe của nhà con mụ áo dạ này . Bụng mang dạ chửa mà tâm địa ác độc như thế này . Lúc bà đấy phi xe vào còn thi thẳng cái bánh xe trước chạm người bác bán hoa quả cơ . Bác đấy chỉ biết đứng dậy bảo” cho bác xin, cháu ơi “, “ thôi “ . Xong bê nia hoa quả đi chỗ khác . Cái nia của người ta chỉ có vài quả táo ta , mấy quả bưởi rám , ngta cố bán nốt không cho ngồi thì nhắc ngta đứng ra , bác này bằng tuổi cha tuổi mẹ nó mà nó cư xử thế , ai lại làm thế bao giờ , con người chắc chắn không ai xử xự như thế.
Mình đang đi qua chụp nhanh cái ảnh xong cũng đứng lại cạnh con đấy bảo : “ cha mẹ ăn ở để đức cho con “ và mình cũng đứng đấy đợi xe luôn , nó nhìn mình chẳng nói gì haizzz
Nghĩ n tức thật chứ , post cho mn vào chửi cùng cho m đỡ tức.

Trả lời

1Tranphong1

Búa Đá
trong một diễn biến khác, mới được share

https://www.facebook.com/groups/1062427783769003/permalink/3200100646668362/

thứ gì cũng có lý do và diễn biến, mới đọc 1 cái status đầy thiên kiến và hằn học với 2 tấm hình đã nhao nhao lên, bao nhiêu vụ như vậy rồi, không biết ai đúng ai sai vì tui hông quan tâm vụ này, riêng tui thấy "cộng đồng mạng" đúng là đám rảnh hơi đa sự
e cũng vừa mới đọc
gì chả có lý do k ai tự dưng làm thế làm gì, cả 1 quá trình dài mới dẫn đến hành động bộc phát đấy thôi

dammage

Rìu Chiến
@dammage | Ở trong hoàn cảnh mới biết rõ được sếp, còn đăng ảnh vậy thì ai thấy cũng bực mình và chửi thôi (hoặc nói này nọ)
Cái người có tội chính là người đăng ảnh ấy ! Ahahah,
e cũng vừa mới đọc
gì chả có lý do k ai tự dưng làm thế làm gì, cả 1 quá trình dài mới dẫn đến hành động bộc phát đấy thôi
tui nhớ hồi xưa có coi 1 chương trình hài hải ngoại (hình như của vân sơn có nữ nghệ sĩ anh thư tóc bạc đóng nữa, không biết có bạn nào nhớ hông), 2 vợ chồng cãi lộn nhau có 2 bà già hàng xóm ra đứng ngóng, 1 bà bênh cô vợ, bà kia bênh anh chồng, tự nhiên chuyện người ta hông liên quan gì 2 bà cũng cãi nhau xong 1 hồi bay vô đánh lộn luôn
, hồi đó nghĩ nó hư cấu nhảm nhảm cho vui chứ trên đời làm gì có 2 con mẹ nào dô diên vậy, giờ vụ này mới thấy thiệt, em tác giả có liên quan con khỉ mốc gì đâu, em chạy xe cũng im lặng không nói lại tiếng nào rồi vậy mà vẫn thấy bất mãn tức tối, tức quá hông biết làm gì đăng lên để "mọi người chửi phụ cho mình đỡ tức", má đúng xàm
, giữa đường gặp chuyện bất bình lên tiếng thì đúng rồi, nhưng tui thấy em tác giả tâm tính hình như cũng hông được bình thường cho lắm đâu

đã vậy còn có mấy thằng ngồi ở trong kẹt trong hốc nào đó, không tận mắt chứng kiến cũng chẳng liên quan gì vậy mà nhào vô comment mạt sát chửi bới thóa mạ, đòi tẩy chay như thiệt, có câu "giận lấy chín làm mười", em tác giả đang bị nóng màn não như vậy, có gì bảo đảm là viết đúng sự thật, không thêm mắm dặm muối vô câu chuyện không, biết bao nhiêu vụ như vậy rồi, nếu nhắc tới triết lý phật thì tui thấy trường hợp này phải nhắc tới "10 điều chớ vội tin" mới thích hợp

tui thấy chuyện này, dù ai đúng ai sai thì nó cũng quá nhỏ nhặt, ở ngoài kia sao không biết chứ trong sài gòn này, nơi phồn hoa đô hội đất chật người đông, những va chạm như vậy quá phổ biến và bình thường hông đáng làm quá lên như vậy, thà như vụ nguyễn hữu linh đi thì tui rất ủng hộ

Hamano Kaito

Moderator
@dammage | Thực sự mà nói CÁI LIKES trên FaceBook nó Rẻ Mạc làm sao ấy sếp !
Không chừng vì LIKES mà ta bán lương tâm đấy ! {lay}
------
Từ lúc có FaceBook cho tới giờ, mình chưa bao giờ đăng bất cứ thông tin gì lên đó hết cả
Chủ yếu là theo dõi mấy trang software, coi chừng nào ra update rồi mò cra_ck hoặc fix soft của họ thôi ! Ahahah {lmao}

Hamito

Gà con
nhiều người lên án thì tôi thấy rồi. chỉ là muốn đưa ra 1 góc nhìn khác thôi
ở tấm ảnh cuối thấy người phụ nữ chạy qua luôn có vẻ là tiệm này có thể của người này, chắc mặt bằng 2-3m ngang. ngày nào cũng ngồi đây có nghĩa là có thể đã ra nhắc bà đó không bán ở đây rồi nhưng mãi vẫn k chịu đi ngày này qua ngày khác
mặt bằng có 2-3m ngang có 1 bà cụ ngồi trước sẽ rất nhiều người ngại đi vào vì quá nhỏ dễ đụng bà già lắm
đi qua bả phải cách cả mét chứ đụng cái thì toang
úc chế lâu ngày như 1 quả bom nổ chậm, từng đọc vụ giết cả gia đình luôn nhưng họ lại cảm thấy thoải mái khi được giải thoát
tác giả chỉ bắt được 1 khoảng khắc nhưng k có câu chuyện phía sau thì bức ảnh chả bao giờ đúng cả
xin cảm ơn