Hỏi/ Thắc mắc - Help màn hình chỉ có cổng vga | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Help màn hình chỉ có cổng vga

em mới mua 1 card rời để chơi game, tuy nhiên màn hình của em lại ko có cổng hdmi hay dvi ( card ko hỗ trợ chuẩn vga) .
giờ em phải làm sao mà máy nhận đc mà ko phải mua máy mới hay bộ chuyển đổi ạ.
các pro giúp em với

Teplice

Thành viên BQT
em mới mua 1 card rời để chơi game, tuy nhiên màn hình của em lại ko có cổng hdmi hay dvi ( card ko hỗ trợ chuẩn vga) .
các pro giúp em với
Mua bộ chuyển đổi từ VGA sang HDMI, cũng rẻ mà bạn, chứ không có cách nào khác đâu.

tuongcfc

Gà con
các pro giúp em với

Hi bác
bác mua cáp chuyển đổi hdmi to vga là xong giá khoảng 150k rất nhiều, ngại ko đi mua alo ship tận nơi cộng phí grab, cần hỗ trợ alo mình 0852459988
Chúc bác xử lý ok

Teplice

Thành viên BQT
Hi bác
bác mua cáp chuyển đổi hdmi to vga là xong giá khoảng 150k rất nhiều, ngại ko đi mua alo ship tận nơi cộng phí grab, cần hỗ trợ alo mình 0852459988
Chúc bác xử lý ok
Mình nhớ không có cáp chuyển đổi loại này mà, mà có thì độ ổn định cao không??Chỉ thấy có bộ chuyển đổi bằng hình chữ nhật.

leminhvu1979

Rìu Sắt
các pro giúp em với
Cái này bác chi cần mua màn hình mới là được thôi,không ai giúp bác được đâu.

caniquyvnz

Rìu Bạc
thím trên nói căng vậy {doubt}, thím thớt thử đi mua bộ chuyển đổi đi
nếu không ổn định thì ..mua màn or mua card {lol}

các pro giúp em với

Cái này cáp chuyển HDMI ra VGA, bạn cứ google HDMI to VGA cable là ra

Cách khác là gắn đầu DVI ra VGA cho cái card cũng được. Mình thì thích loại này, nếu không cần ra âm thanh thì cái này ngon vì có ốc cố định.

Ngoài ra còn nhiều loại đầu chuyển hỗ trợ lắm, bạn có thể tìm thêm.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Yêu cầu của thớt là ko mua máy mới hay bộ chuyển đổi.
Vậy thì mua card mới hoặc màn hình mới nhé.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Yêu cầu của thớt là ko mua máy mới hay bộ chuyển đổi.
Vậy thì mua card mới hoặc màn hình mới nhé.
Chuẩn không cần chỉnh.
Hoặc tải cái PM HDMI to VGA.exe về cài dùng đỡ - chất lượng hình không tốt lắm.

tuongcfc

Gà con
Mình nhớ không có cáp chuyển đổi loại này mà, mà có thì độ ổn định cao không??Chỉ thấy có bộ chuyển đổi bằng hình chữ nhật.

cáp chuyển đổi hdmi to vga có nhiều mà bác, bác qua suachualaptop24h bán nhiều mà, nếu ko yên tâm chịu khó vác case tới tận nơi kt họ hỗ trợ hướng dẫn cho, ok thì lấy thôi ah

Ethanol

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Ô hay, cổng nào thì cắm vào màn đó thôi chứ chuyển đổi là thế nào cũng bị thất thoát với lẹch hình, thay card hoặc thay nà thôi.