(Help) Không cài được Win | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

(Help) Không cài được Win

Volvo1993

Búa Đá
K biết có phần mềm nào chỉ cắm vào mà đoán được luôn bệnh chưa các bác nhỉ. Trước e xem phim thấy trên ô tô có phần mềm gì đó chỉ cắm vào laptop chạy là bắt được bệnh luôn

tungnt84

Búa Gỗ
chủ tút lên hỏi xong mất tích luôn =)) nhiều khi ae mình cũng mong chủ thớt lên báo tình trạng để lấy thêm tí exp phương hướng xử lý :D

kenzjno1

Búa Gỗ
Bác thử các bước sau:
0. Check nguồn điện có bị chạm gì ko?
1. Check thiết bị boot win có bị gì ko?
2. Bác thay dây nguồn khác đi, khả năng adapter đó bị hư?
3. Xem ram hoặc các linh kiện có bị lỏng lẻo ko, phủi bụi rồi cắm lại
4. Main chỗ vị trí cổng cắm nguồn bị hư rồi

Uchiha Duy

Búa Đá
Mình có sử dụng con máy cấu ình i7-9750h
Mình đã thử mọi cách thì máy không thể cài được win cũng như boot vào win được. Đến cả win PE cũng không boot vào được.
Tình trạng là nó có load file khi cài win nhưng đến lúc hiển thị logo thì bị treo 1 lúc rồi lại tiếp tục lại load win như lúc đầu. Nguồn không bị tắt chỉ có quạt gió ngừng sau đó lại chạy tiếp. Mong được tư vấn giúp đỡ của mọi người.
có phải màn báo lỗi no boot gì đó liên quan đến lỗi phân vùng hoặc ổ cứng ko?
đến winpe không vào đc thì xem lại lỗi usb boot cài không đúng. mà ko có hình thì khó biết lỗi j lắm{doubt}

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Cảm ơn Bạn đã trả lời.
Mình đã thử test phần cứng thì máy báo tất cả hoạt động bình thường. Bạn có thế đoán vấn đề do đâu không ạ. Mình đang ở nước ngoài nên việc tìm cửa hàng sữa chữa nó không khả thi.
Cái này có thể là do boot securi đang bật. kiểm tra việc boot securi nhé ( từ boot này mình không nhớ nên viết cái mình nhớ thôi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cái này có thể là do boot securi đang bật. kiểm tra việc boot securi nhé ( từ boot này mình không nhớ nên viết cái mình nhớ thôi
Chính xác là như thị , khi mà bios đã bật secure boot thì ko thể nào boot được USB , cài này tôi mới trãi nghiệm sau khi đã góp ý với chủ theard này

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Chính xác là như thị , khi mà bios đã bật secure boot thì ko thể nào boot được USB , cài này tôi mới trãi nghiệm sau khi đã góp ý với chủ theard này
Nhiều khi khả năng loại trừ tình huống không phải là lý thuyết mà chỉ cần có trải qua thì mới hiểu. Vì mình dùng Ubuntu và tùy chọn secure boot bị tắt mặc định không bật được nên mình nghĩ cái vụ của chủ theard này chỉ có thể là Secure boot on mà thôi.