Chia sẻ - HD get CID/Kích hoạt Windows 7-8-8.1-10-11 & Office 2010-2013-2016-2019-2021-365 | Page 27 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

andanh1994

Gà con
- 0xC004C015 lỗi máy chủ kích hoạt đã xảy ra.
Bạn send teamview tôi xem thử , key ko die , có thể là lỗi điển hình của win7 hiện nay
Bạn có thể xem và update cái lỗi trên win7 thử xem có được ko
Em mới add key được bác à, nó báo dãy code bác get hộ em CID cái :
Key : CTTRX--KXF4B
Code :
014240-435392-273432-660763-946035-551976-449846-650910-351150

Cảm ơn bác trước {big_smile}

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Em mới add key được bác à, nó báo dãy code bác get hộ em CID cái :
Key : CTTRX--KXF4B
Code :
014240
435392
273432

660763
946035
551976

449846
650910
351150

Cảm ơn bác trước {big_smile}
Confirmation ID (CID) :
096350-995694-553165-615951-685320-543906-507476-280201

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Nếu dùng cái MSAct++ add key và add CID , thì nó ghi lại log trong thư mục .
Sau này cài lại dùng chính key cũ add lại = MSAct++ thì nó tự kích hoạt lại
Bác ơi mình dùng cái Dism++ này backup lại cũng được phải không bác?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác ơi mình dùng cái Dism++ này backup lại cũng được phải không bác?
Backup thì có nhiều loại để dùng , các bạn giỏi thì chỉ cần lưu token dat , còn ko rành thì dùng tool .
Nhìn chung cái dism++ là dễ dùng nhất . Bởi nó ko bị AV , WD nuốt , nên tôi thường khuyên các bạn dùng
Tôi thì dùng đủ thứ hầm bà lằn . đụng cái nào quất cái đó . Khi trước thì hay dùng MSAct-backup , nhưng giờ thì dùng dism++ tiện hơn , or add key cũ với MASct++ thì nó vẫn kích hoạt được

dungltcd

Lạt Ma
Backup thì có nhiều loại để dùng , các bạn giỏi thì chỉ cần lưu token dat , còn ko rành thì dùng tool .
Nhìn chung cái dism++ là dễ dùng nhất . Bởi nó ko bị AV , WD nuốt , nên tôi thường khuyên các bạn dùng
Tôi thì dùng đủ thứ hầm bà lằn . đụng cái nào quất cái đó . Khi trước thì hay dùng MSAct-backup , nhưng giờ thì dùng dism++ tiện hơn , or add key cũ với MASct++ thì nó vẫn kích hoạt được
add key cũ với MSact+ nó kích hoạt lại là do là policy của MS với key Retail thôi bác, không phải do cái Msact+.
tốt nhất cứ lưu Tokens cho chắc

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
add key cũ với MSact+ nó kích hoạt lại là do là policy của MS với key Retail thôi bác, không phải do cái Msact+.
tốt nhất cứ lưu Tokens cho chắc
Đúng rồi vì ultimate là retail và chỉ có key retail thì nó mới tự kích hoạt lại , cái này tôi quên .
Nhưng dism++ thì dễ dùng hơn với basic
Token nhiều mem ko biết làm

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Dạ vâng ạ, cháu cũng nhớ lần trước bác kích hoạt cho cháu và có chỉ cháu dùng luôn cả 2 cái backup lại cho chắc vì cái kia nó hay bị AV và WD nó nuốt nên sau có mấy lần cháu cài lại win mỗi lần backup lại cháu toàn phải tắt đi trước không nó nuốt mất lại phải giải nén ra lại, sau cháu dùng thêm cái dism++ như bác chỉ cháu lần đó nữa, cháu thì không rành lắm nên chỉ làm theo 2 cách bác chỉ thôi ạ, cháu vẫn đang theo dõi và học thêm từ các bác và các bạn đó bác {EMO_038}

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Dạ vâng ạ, cháu cũng nhớ lần trước bác kích hoạt cho cháu và có chỉ cháu dùng luôn cả 2 cái backup lại cho chắc vì cái kia nó hay bị AV và WD nó nuốt nên sau có mấy lần cháu cài lại win mỗi lần backup lại cháu toàn phải tắt đi trước không nó nuốt mất lại phải giải nén ra lại, sau cháu dùng thêm cái dism++ như bác chỉ cháu lần đó nữa, cháu thì không rành lắm nên chỉ làm theo 2 cách bác chỉ thôi ạ, cháu vẫn đang theo dõi và học thêm từ các bác và các bạn đó bác {EMO_038}
Bạn không cần dùng phần mềm nào cả, làm thủ công vẫn ok mà.
Mở CMD rồi dán lệnh này khi cần. Cất thư mục vừa tạo vào đâu đó an toàn, khi cần thì chép ra desktop và làm như lúc backup!
View hidden content is available for registered users!

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Mở CMD rồi dán lệnh này khi cần. Cất thư mục vừa tạo vào đâu đó an toàn, khi cần thì chép ra desktop và làm như lúc backup!
No quote
Vâng ạ, mình cảm ơn bạn nhiều nha, mình làm theo bạn chỉ có phải nó có thư mục như này đúng không bạn? vậy khi mình cần restore lại thì có phải dùng dism++ hay MSActBackup để restore lại ạ?

Sửa lần cuối:

naroto

Thành viên BQT
Vâng ạ, mình cảm ơn bạn nhiều nha, mình làm theo bạn chỉ có phải nó có thư mục như này đúng không bạn?
Đúng rồi bạn ạ. Khi cần khôi phục chép thư mục kia vào đúng chỗ là ok, lệnh chỉ áp dụng trên win 8,8.1,10 thôi, win 7 cần chỉnh sửa lại nữa.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
No quote
À mình hiểu rồi ạ hjhj, khi backup thì chỉ mở cmd và dán lệnh backup thôi, rồi lưu cất giữ thư mục backup đó đi, khi cài lại win thì coppy cái thư mục backup đó ra destop rồi lại mở cmd và dán lệnh restore lại đúng không bạn?

Sửa lần cuối:

naroto

Thành viên BQT
À mình hiểu rồi ạ hjhj, khi backup thì chỉ mở cmd và dán lệnh backup thôi, rồi lưu cất giữ thư mục backup đó đi, khi cài lại win thì coppy cái thư mục backup đó ra destop rồi lại mở cmd và dán lệnh retoire lại đúng không bạn?
Chuẩn cơm mẹ nấu luôn á..hihi

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Đúng rồi bạn ạ. Khi cần khôi phục chép thư mục kia vào đúng chỗ là ok, lệnh chỉ áp dụng trên win 8,8.1,10 thôi, win 7 cần chỉnh sửa lại nữa.
Còn không thì khi mình cài win lại xong, mình coppy đè thư mục backup đó vào ổ C---windows---System32----spp----store---2.0 đúng không bạn?

naroto

Thành viên BQT
Còn không thì khi mình cài win lại xong, mình coppy đè thư mục backup đó vào ổ C---windows---System32----spp----store---2.0 đúng không bạn?
Chính xác luôn, nhưng nên dừng ở đây bạn nhe, hơi dài dòng rồi! Cần giải đáp hãy inbox hoặc gửi ở topic thảo luận chung về kích hoạt windows office.