PM Hệ thống - Hasleo WinToUSB Enterprise 4.5 "Full" - Cài HĐH lên USB đơn giản như đang giỡn | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống Hasleo WinToUSB Enterprise 4.5 "Full" - Cài HĐH lên USB đơn giản như đang giỡn

MrChef

No longer available on earth
ngon . thanks bạn đả share cho mình 1 soft hay về boot. {sweet_kiss}

mình củng tìm hiểu là thằng này có thể tạo được usb có 2 tính năng ( hirent boot + cài win)
tuy nhiên mình thử trên win 10 1803 chuẩn uefi / bản (grub4dos-0.4.4) . thì nó lổi bạn có gặp lổi này không .thanks
Nếu Grub4dos máy bạn không chạy được hãy thử với AIO Boot thử xem? Đây là hàng nội địa nhé {smile}

Admin cũng đã giới thiệu qua về cái ứng dụng AIO Boot này tại đây.

Bạn vào địa chỉ:

Mã:
https://www.aioboot.com/vi/

Thân chào! {smile}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn bạn, ngày mai tôi sẽ test, bây giờ bên tôi khuya rôi.

Bản Technician thì options của nó cũng giống bản Enterprise khi chọn GPT, UEFI và Win 7x64, nó không cho mình lựa chọn gì cả, tất cả đều bị mờ đi như bên Enterprise, và làm xong boot vào máy thì bị màn hình xanh với lỗi 0x0000007b. Đây là 2 hình mình hoạ:

Nếu làm với Win 10 thì nó sẽ là VHDX, cũng giống với bản Enterprise và boot vào UEFI, GPT thành công:

Hamano Kaito

Moderator
@Hoang Duch2 Theo như hình, thì chắc UEFI cho win 7 hình như soft này ko hỗ trợ hay sao ấy.
Mình chỉ gởi fix để các bạn xài ko bị nhã fix thôi. Còn sử dụng thì mình chưa đụng tới nên ko dám phán rồi.

bacsilam

Rìu Sắt
cái này mình dùng chỉ để cài Win lên usb hay ổ cứng di động - Chạy Win trên đó chẳng khác trên ổ cứng máy là bao. Hiện ko có key bản 4.5 lên mình vẫn đang dùng bản 3.6

malemkhoang

Rìu Chiến
cái này mình dùng chỉ để cài Win lên usb hay ổ cứng di động - Chạy Win trên đó chẳng khác trên ổ cứng máy là bao. Hiện ko có key bản 4.5 lên mình vẫn đang dùng bản 3.6
===================
Lạy thánh! Mời thánh đọc cái này:
http://reboot.pro/topic/9830-universal-hdd-image-files-for-xp-and-windows-7/

Bản Technician thì options của nó cũng giống bản Enterprise khi chọn GPT, UEFI và Win 7x64, nó không cho mình lựa chọn gì cả, tất cả đều bị mờ đi như bên Enterprise, và làm xong boot vào máy thì bị màn hình xanh với lỗi 0x0000007b. Đây là 2 hình mình hoạ:

Nếu làm với Win 10 thì nó sẽ là VHDX, cũng giống với bản Enterprise và boot vào UEFI, GPT thành công:

================
Bác lập cái .REG với nội dung sau để khử BSOD 7B:

Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control]
"BootDriverFlags"=dword:00000006

; Hex 0x00007530 = 30000

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\PnP]
"PollBootPartitionTimeout"=dword:00007530

bacsilam

Rìu Sắt
===================
Lạy thánh! Mời thánh đọc cái này:
http://reboot.pro/topic/9830-universal-hdd-image-files-for-xp-and-windows-7/

================
Mình chưa hiểu ý bạn ? Còn nếu cho là mình nói sai Ư - Không đấy là sự thật đấy ,mình đã từng cài Win7, 8, 8.1 và cả 10 ... nói chung các hệ Windows từ 7 trở lại đây rồi .Hiện giờ mĩnh vẫn đang còn giữ lại 1 bản cài trên USB 15G đây nhưng nó là Windows 7 Luxury bản 32 vì nó nhẹ và mượt, gần năm nay chưa thấy lỗi. Cái bạn đưa ra thấy phức tạp quá - cái này cài đơn giản chả khác chi cài trên máy ảo, mà chẳng phải chỉnh sửa gì.

bacsilam

Rìu Sắt
Phải nói phần mềm này rất hay - 1 USB 15G là đủ có 1 hệ điều hành chạy riêng biệt, mà giá cả không quá đắt. Đến nay đã hơn 3 năm tôi dùng phần mềm này và hiện vẫn giữ 1 USB chạy Windows 7 Luxury và dùng hơn 1 năm nay chưa thấy lỗi . Tôi dùng nó thấy còn tiện ích hơn MiniWin , tôi cài thêm Office 2003 để thi thoảng dùng đến nó vì mình dùng O2003 thạo hơn O khác.
Nhưng chú ý không lên cài đi cài lại nhiều - nó dễ làm chết USB.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

@malemkhoang Cảm ơn bạn đã giúp, tôi chưa hiểu sau khi lập file reg xong thì làm sao chép vào registry bản WIN đó vây bạn? Bởi vì mỗi lần gắn USB vào boot thì nó hiện BSOD ngay, không vào Win được. Hôm nay bên topic khác có bạn post cái portable, tôi sẽ cài thử lại trên USB bản Win7 xem còn bị lỗi không?[/QUOTE]

malemkhoang

Rìu Chiến
@malemkhoang Cảm ơn bạn đã giúp, tôi chưa hiểu sau khi lập file reg xong thì làm sao chép vào registry bản WIN đó vây bạn? Bởi vì mỗi lần gắn USB vào boot thì nó hiện BSOD ngay, không vào Win được. Hôm nay bên topic khác có bạn post cái portable, tôi sẽ cài thử lại trên USB bản Win7 xem còn bị lỗi không?
[/QUOTE]
==============

Trước hết, bác thông cảm, em "giã từ vũ khí" bọn Win8 trở xuống lâu rồi.
Thứ hai, dự án "Universal HDD Image..." của reboot.pro cũng ngừng lâu rồi, giờ chỉ còn "hồn ma" của nó thôi.
Cho nên, về thủ thuật không còn nhớ mấy.
Tuy nhiên, bác có thể tham khảo cái này:
http://reboot.pro/topic/14186-usb-hdd-boot-and-windows-7-sp1/
Việc add reg cho USB thực hiện bằng cách dùng WinPE hay mini,
rồi tải REG từ USB lên bằng Regedit.exe,
sau đó chạy .reg,
hoặc add reg bằng tay trực tiếp từ cửa sổ Regedit,
cuối cùng save lại,
đó là em nhớ lại mang máng như thế.
Bác có thể dùng công cụ làm sẵn từ địa chỉ trên, download:
(http://reboot.pro/index.php?app=core&module=attach&section=attach&attach_id=12110)
tên của nó là: set_7_usb_boot.cmd,
với cú pháp: set_7_usb_boot.cmd U:\Windows
Ngoài ra, khi chạy trên máy AMD thì còn phải fix BSOD 7E nữa.
Bộ đồ nghề Universal HDD Image của em chỉ còn IMG_XP_85.exe,
thiếu mất cái VHD_Win7_C (Create).
Nếu bác khoái thì em chỉ chỗ cho bác tải, viết bằng AutoIT,
nên dùng nó hơi phiền.
-------------------------

Mình chưa hiểu ý bạn ? Còn nếu cho là mình nói sai Ư - Không đấy là sự thật đấy ,mình đã từng cài Win7, 8, 8.1 và cả 10 ... nói chung các hệ Windows từ 7 trở lại đây rồi .Hiện giờ mĩnh vẫn đang còn giữ lại 1 bản cài trên USB 15G đây nhưng nó là Windows 7 Luxury bản 32 vì nó nhẹ và mượt, gần năm nay chưa thấy lỗi. Cái bạn đưa ra thấy phức tạp quá - cái này cài đơn giản chả khác chi cài trên máy ảo, mà chẳng phải chỉnh sửa gì.
===============

Bạn không sai.
Mình không thể làm thế nào chạy được Win7 từ USB mà không fix REG.
Thêm nữa là nó hay bị "CheckDisk", nhưng với Win10 thì không.
Cuối cùng là cụm từ "Universal HDD Image", với nghĩa là: "thu thập phần cứng".
Có thể bạn đã dùng USB Win7 của bạn lâu rồi nhưng bạn chưa biết điều này, đó là sự khác biệt của Windows trên USB.
Điều đó cũng được tiếp tục trên Win10, không phải là Windows To Go.
------------------------

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@malemkhoang, tôi làm từ tools này với Legacy\MBR và Win7 To Go vẫn chạy được từ USB, chỉ đến khi làm thử với UEFI\GPT thì mới gặp sự cố. Rất tiếc là bạn đã không còn test nữa, nếu còn thì bạn sẽ hướng dẫn tôi cụ thể hơn, còn link bạn cho thì tôi có đọc qua, hình như là họ mount cái file VHD lên rồi chỉnh registry từ đó, nhiều cái tôi không nắm được, suy nghĩ nhiều mệt quá bạn à. Dẫu sao cũng cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ nhé.

bacsilam

Rìu Sắt
==============

Trước hết, bác thông cảm, em "giã từ vũ khí" bọn Win8 trở xuống lâu rồi.
Thứ hai, dự án "Universal HDD Image..." của reboot.pro cũng ngừng lâu rồi, giờ chỉ còn "hồn ma" của nó thôi.
Cho nên, về thủ thuật không còn nhớ mấy.
Tuy nhiên, bác có thể tham khảo cái này:
http://reboot.pro/topic/14186-usb-hdd-boot-and-windows-7-sp1/
Việc add reg cho USB thực hiện bằng cách dùng WinPE hay mini,
rồi tải REG từ USB lên bằng Regedit.exe,
sau đó chạy .reg,
hoặc add reg bằng tay trực tiếp từ cửa sổ Regedit,
cuối cùng save lại,
đó là em nhớ lại mang máng như thế.
Bác có thể dùng công cụ làm sẵn từ địa chỉ trên, download:
(http://reboot.pro/index.php?app=core&module=attach&section=attach&attach_id=12110)
tên của nó là: set_7_usb_boot.cmd,
với cú pháp: set_7_usb_boot.cmd U:\Windows
Ngoài ra, khi chạy trên máy AMD thì còn phải fix BSOD 7E nữa.
Bộ đồ nghề Universal HDD Image của em chỉ còn IMG_XP_85.exe,
thiếu mất cái VHD_Win7_C (Create).
Nếu bác khoái thì em chỉ chỗ cho bác tải, viết bằng AutoIT,
nên dùng nó hơi phiền.
-------------------------

===============

Bạn không sai.
Mình không thể làm thế nào chạy được Win7 từ USB mà không fix REG.
Thêm nữa là nó hay bị "CheckDisk", nhưng với Win10 thì không.
Cuối cùng là cụm từ "Universal HDD Image", với nghĩa là: "thu thập phần cứng".
Có thể bạn đã dùng USB Win7 của bạn lâu rồi nhưng bạn chưa biết điều này, đó là sự khác biệt của Windows trên USB.
Điều đó cũng được tiếp tục trên Win10, không phải là Windows To Go.
------------------------[/QUOTE]
Bạn dùng ngay WinTo USB mà cài như #1 hướng dẫn là được . Khi khởi động chỉ cần chọn khởi động từ USB là được mà ,đâu cần Fix REG.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
@malemkhoang, tôi làm từ tools này với Legacy\MBR và Win7 To Go vẫn chạy được từ USB, chỉ đến khi làm thử với UEFI\GPT thì mới gặp sự cố. Rất tiếc là bạn đã không còn test nữa, nếu còn thì bạn sẽ hướng dẫn tôi cụ thể hơn, còn link bạn cho thì tôi có đọc qua, hình như là họ mount cái file VHD lên rồi chỉnh registry từ đó, nhiều cái tôi không nắm được, suy nghĩ nhiều mệt quá bạn à. Dẫu sao cũng cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ nhé.
Nếu tạo được Windows chạy từ USB bằng Cmd thì tuyệt vời.
Dùng mấy món Tool này ngán ngẩm vô cùng.
Hình như đã có ở đâu đó hướng dẫn...Tìm lại xem sao.

kemmet

Rìu Sắt Đôi
I have a USB, i have a OS .ISO = USB OSISO penpinableapplepen
Đơn giản là bạn có 1 cái USB và bạn đã có sẵn 1 cái file .iso hệ điều hành windows thì đơn giản chỉ việc sử dụng Hasleo WinToUSB để tạo ngay cho mình một chiếc USB có sẵn hệ điều hành ở bên chông, thật tuyệt vời cool ngầu với bạn gái , và thật thủ đoạn với bạn bè phải không nào?
Các tính năng chính:
  • Dễ dàng cài đặt Windows trực tiếp lên USB của bạn với 1 trình hướng dẫn dễ sử dụng
  • Hỗ trợ tạo từ file ISO/WIM/ESD/SWM hay ổ CD/DVD
  • Clone 1 hệ điều hành sang USB của bạn nhanh chóng hỗ trợ từ WIndows 7 trở đi
  • Không chỉ hỗ trợ bản Enterprise của Windows 10/8.1/8/7, phần mềm còn hỗ trợ tất cả các phiên bản khác như Pro, Home Edition
Tải Zề:

Pass giải nén: vn-z.vn
Sao lại báo sai mật khẩu winrar nhỉ ?

MrChef

No longer available on earth
Sao lại báo sai mật khẩu winrar nhỉ ?
Không phải là password bị sai mà là lúc trước diễn đàn có tên miền khác, và mật khẩu unrar cũng ứng với tên miền hồi trước. Giờ đổi tên miền rồi chả hiểu sao cái pass unrar này lại bị đổi theo. hình như pass unrar là "vn-zoom.org" thì phải

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm

I have a USB, i have a OS .ISO = USB OSISO penpinableapplepen{brick}
Đơn giản là bạn có 1 cái USB và bạn đã có sẵn 1 cái file .iso hệ điều hành windows thì đơn giản chỉ việc sử dụng Hasleo WinToUSB để tạo ngay cho mình một chiếc USB có sẵn hệ điều hành ở bên chông, thật tuyệt vời cool ngầu với bạn gái {boss}, và thật thủ đoạn với bạn bè phải không nào? {biggrin}
Các tính năng chính:
  • Dễ dàng cài đặt Windows trực tiếp lên USB của bạn với 1 trình hướng dẫn dễ sử dụng
  • Hỗ trợ tạo từ file ISO/WIM/ESD/SWM hay ổ CD/DVD
  • Clone 1 hệ điều hành sang USB của bạn nhanh chóng hỗ trợ từ WIndows 7 trở đi
  • Không chỉ hỗ trợ bản Enterprise của Windows 10/8.1/8/7, phần mềm còn hỗ trợ tất cả các phiên bản khác như Pro, Home Edition
Tải Zề:

Pass giải nén: vn-z.vn
Quả mật khẩu báo sai rồi b ơi!