Hỏi/ Thắc mắc - GPU load 30% khi chơi game :( | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc GPU load 30% khi chơi game :(

johnne

Gà con
mn ơi, mình mới chuyển qua dùng pc, mình có xem video của mấy ông trên ytb thì khi ông ấy test game, chỉ số GPU của card ở mức 97,98%. Nhưng con card của mình nó chỉ chạy đc 30% thỉnh thoảng nhảy đc 40% thì máy mình đang bị sao ạ. Mình cám ơn

HB1122

Búa Gỗ
Khả năng bác xem nhầm thông số gì chứ game này card chạy 30,40 là bình thường, bác muốn test thì tải hẳn game nặng về test ạ

johnne

Gà con
Khả năng bác xem nhầm thông số gì chứ game này card chạy 30,40 là bình thường, bác muốn test thì tải hẳn game nặng về test ạ
em chơi mỗi fo4 thôi thỉnh thoảng nó cũng bị drop fps bác ạ

johnne

Gà con
card bác quá mạnh rồi. {ah}
do card mạnh, game nhẹ nên nó mới ko chạy hết công suất phải ko ạ? chứ ko phải do card có vấn đề nên nó mới ko load 100% ạ

Shiny

Rìu Sắt
vga ko phải mạnh, game thì lại quá nhẹ nên chỉ chạy thế thôi. Bạn đừng so sánh máy bạn vs mấy máy ông test fps game, toàn game nặng, ultra setting 4k nên nó mới ngốn gần 100℅ vga như vậy.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
là con game này nó không ăn hết card chứ sao. muốn ăn hết card thì mở max setting game lên. mở rồi mà không ăn hết thì chuyển game khác nặng hơn, ví dụ như red dead redemption đảm bảo sẽ ăn hết công suất điện & công suất card nhé

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Hãy kiếm com game hành xác phần cứng ấy bạn , game nhẹ quá ấy mà 😁

Handrf

Kiếm đá
với 60 FPS + setting như vậy thì nó chỉ ngốn có 30% sức mạnh vga của bạn thôi. game này k ăn thua