This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Gói cáp quang Viettel

coincard01

Gà con
Các bác cho em hỏi là giờ trên trang chủ viettel có 2 gói NET1 plus:40mb/s , NET2 plus:80mb/s. Trước em dùng NET1plus speedtest tốc độ toàn trên 60mb/s có lúc lên tới 80mb/s ,sau tìm hiểu là x2 do COVID.Vậy tức là giờ nếu sang gói NET2 thì tốc độ phải X2 thành 160MB/s đúng không ạ???/

Sửa lần cuối:

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Sang gói NET2 thì lên 160Mbps, nhưng mùa dịch này thì nhà mạng nó ko xuống đổi router cho được đâu. Con router nó cấp hồi NET1 max 100Mbps thôi.

nguyenhoang27

Rìu Sắt
Không biết gói này là NET2 hay NET2+, đóng hơn 200k tý. Tốc độ thực tế. Server tải của fshare. Đăng ký gói cước dựa vào nhu cầu của mình thôi, thấy không đủ thì phải nâng cấp.

Tốc độ speedtest

Attachments

• Screenshot 2021-08-01 113233.png
    29.1 KB · Lượt xem: 7

coincard01

Gà con
Sang gói NET2 thì lên 160Mbps, nhưng mùa dịch này thì nhà mạng nó ko xuống đổi router cho được đâu. Con router nó cấp hồi NET1 max 100Mbps thôi.
Nãy e gọi lên tổng đài thì nó bảo gói net2 này 80mb/s là đúng rồi,k biết kiểu gì .Mà đổi gói cước là đổi cả router à bác,em chỉ thấy nó bảo đổi từ net1 sang net 2 thì vào app myviettel để đăng ký đổi là xong,k thấy nhắc đến thay router hay gì bác ạ.

doanhvv

Rìu Bạc Đôi
Lắp moderm mới thêm 900k bác ơi, nó không thay miễn phí cho bác đâu, em dùng từ 2016 đến h vẫn moderm cũ bao giờ nó hỏng khéo mới dược con moderm mới, tốc độ max chỉ đạt tập 90Mbps

vinhtruyen92

Rìu Vàng
em mới lắp gói 200k của Viettel. Modern huawei, phát luôn 2 wifi 2.4Ghz và 5ghz. dùng cực nhanh.

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Cái modem nhà mạng cấp cho bác xài tối đa đc 100Mbps, nếu bác nâng gói > 100Mbps mà ko thay modem thì băng thông bị bóp lại loanh quanh ~100Mbps

Mấy vụ nâng cấp gói này thường nhà mạng nó ko đá động gì vụ đổi modem đâu.

coincard01

Gà con
Giờ muốn mua modem thì mua của viettel hay mua ngoài thế bác, giá khoảng bao nhiêu nhỉ

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Tốc độ bao nhiêu thế bác, cả modem 2 băng tần này lắp mới là nó tặng luôn à bác?
cho mượn, ko dùng mạng nữa là viettel đòi lại hehe. em speedtest thì thấy số hiện gần 300 Mbps nếu chỉ có 1 laptop dùng. nhiều máy dùng thì còn 100

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Giờ muốn mua modem thì mua của viettel hay mua ngoài thế bác, giá khoảng bao nhiêu nhỉ
rẻ mà 350 -400k cũng có tplink rồi.

quadensatgai

Rìu Sắt
khu vực Q9 HCM nên dùng mạng của nhà mạng nào vậy các ae? nhu cầu cơ bản gia đình dùng thôi,