Hỏi/ Thắc mắc - Giúp mình về gắn Ram cho Laptop? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Giúp mình về gắn Ram cho Laptop?

dungtam25

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Mình có ba thanh ram như hình. Hai thanh 8G và 1 thanh 4G,hai thanh 8G gắn trên laptop1, còn thanh 4 G thì gắn trên laptop2.Bây giờ mình muốn đem 1 thanh 8G đổi qua laptop2 và thanh 4G qua laptop1. Như vậy laptop1 là 12G và laptop2 là 8G như vậy có được không ạ. Cám ơn các bạn trước. Mong các bạn giúp hộ.

2
Mình không biết up hình cho hoàn hảo. Nó khó xem,các bạn thông cảm
31 2 3

Sửa lần cuối:

Daniel Nguyen

Búa Gỗ
Main không hỗ trợ RAM sử dụng số volt vậy nên không tráo được rồi. Vì khi tráo RAM thường phải tra số volt trên cpu-z, cùng với CAS Latency, nếu trùng nhau thì tráo là hợp lý nhất. Mà trước mình tráo RAM không trùng các thông số trên vẫn hoạt động bt.

Sửa lần cuối:

ngocanh2017

Búa Đá
Bạn phải mua thanh ram 8gb loại DDR3L thì mới gắn phù hợp cho laptop2

dungtam25

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Main không hỗ trợ RAM sử dụng số volt vậy nên không tráo được rồi. Vì khi tráo RAM thường phải tra số volt trên cpu-z, cùng với CAS Latency, nếu trùng nhau thì tráo là hợp lý nhất. Mà trước mình tráo RAM không trùng các thông số trên vẫn hoạt động bt.
Vậy thì mình mang 1 cây ram 8GB sang laptop2 để thay cho thanh 4 GB được không bạn.

ngocanh2017

Búa Đá
Do thanh ram tren laptop1 là loại DDR3 nên không thể gắn trên laptop2. Chỉ còn cách bạn bán thanh ram 4gb trên laptop2 thêm tiền mua thanh ram 8gb( loại DDR3L) rồi gắn vào Laptop2.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Nên mua đúng chủng loại bạn nhé. Mua nhầm chạy vài bữa là bay ram hoặc bay cả main

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
Máy DDR 3 thì lắp được DDRL3, ngượi lại thì sẽ không lắp được bạn ạ

codautp

Búa Gỗ Đôi
Tiện đây tôi nhờ các bác tư vấn giúp:
Con Laptop Asus A42F của tôi (mua hơn chục năm rồi) cấu hình gồm: CPU Intel Core i3 350M, Mainboard Asus K42F, RAM #1: 1GB DDR3 Samsung PC3-8500F (533Mhz), RAM #2: 1GB DDR3 SK Hynix PC3 8500F (533Mhz).
Cách đây 2 tháng nó trở chứng, đang mở nhạc nghe đột ngột nó tắt ngúm. Sau khi kiểm tra test các kiểu, tháo ra cắm lại thì máy vẫn không nhận lại ổ cứng. Nhờ mượn được bộ box ổ cứng của bạn về cắm sang máy khác vẫn chạy được, thế là mình ghost bộ win lại vào ổ cứng đó và cắm lại máy thì máy lại nhận và chạy vào win bình thường.
Tuy nhiên là dù đã cài mới, ghost lại win cũ của nó thì nó chạy rất chậm, treo liên tục.
Ban đầu tôi nghi ổ cứng hỏng, nhưng cắm ổ cứng khác vào và vẫn bị tình trạng treo như vậy (khởi động chậm, chạy mượt đượt dưới 5p, sau đó là bị treo máy không chạy được, chờ rất lâu mới có thể thao tác tiếp.
Nay tôi nhờ các bác tư vấn giúp xem máy này bị treo như vậy là vì cái gì? có cần phải thay thế/nâng cấp gì để chạy được win 7/10 không ạ?
Xin cảm ơn các bác!

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Tiện đây tôi nhờ các bác tư vấn giúp:
Con Laptop Asus A42F của tôi (mua hơn chục năm rồi) cấu hình gồm: CPU Intel Core i3 350M, Mainboard Asus K42F, RAM #1: 1GB DDR3 Samsung PC3-8500F (533Mhz), RAM #2: 1GB DDR3 SK Hynix PC3 8500F (533Mhz).
Cách đây 2 tháng nó trở chứng, đang mở nhạc nghe đột ngột nó tắt ngúm. Sau khi kiểm tra test các kiểu, tháo ra cắm lại thì máy vẫn không nhận lại ổ cứng. Nhờ mượn được bộ box ổ cứng của bạn về cắm sang máy khác vẫn chạy được, thế là mình ghost bộ win lại vào ổ cứng đó và cắm lại máy thì máy lại nhận và chạy vào win bình thường.
Tuy nhiên là dù đã cài mới, ghost lại win cũ của nó thì nó chạy rất chậm, treo liên tục.
Ban đầu tôi nghi ổ cứng hỏng, nhưng cắm ổ cứng khác vào và vẫn bị tình trạng treo như vậy (khởi động chậm, chạy mượt đượt dưới 5p, sau đó là bị treo máy không chạy được, chờ rất lâu mới có thể thao tác tiếp.
Nay tôi nhờ các bác tư vấn giúp xem máy này bị treo như vậy là vì cái gì? có cần phải thay thế/nâng cấp gì để chạy được win 7/10 không ạ?
Xin cảm ơn các bác!
Theo mình nên lắp cái SSD vào dùng đở chắc cũng tạm ổn. Vì máy đã lâu rồi giờ nâng cấp RAM sau này mày sau không dùng được cũng phí.