This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2'

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
em dự main bác die chip set nam rồi ,cái này sửa chắc khoảng 150k
nếu bác có 2 thank ram test lại, làm vệ sinh ram bác lắp đảo khe ram từng thanh một xem.
máy ram 2 thanh và có test từng cái cho từng khe , nó cũng im lìm , RAM lỗi thì cũng hiện màn hình bios chứ phải ko bác

panwenfu

Rìu Chiến
Dự là máy bác lỗi BIOS rồi.Bác test lại lần cuối trước khi đi "phẫu thuật"
Cạnh con pin CMOS có jack clean BIOS bác nhổ ra căm sang bên cạnh(Bác chú ý nó có 3 chân).Bật nguồn rồi nhổ ra cắm vào vị trí cũ
Bật máy lấy tay sờ từng con IC trên main(Điện không giật đâu bác ạ).Xem con nào quá nóng không thôi.Nóng con náo thì chết con đó
Xem tên main vào trang chủ tải BIOS mới nhất về.Giải nén vào USB có định dạng Fat 32.Để 1,2 hôm rồi tháo hết ổ cứng, ổ đĩa, card VGA....(Chỉ để 1 thanh RAM thôi nếu máy bác có nhiều thanh) cắm USB có BIOS vào bật máy nếu váo được màn hình DOS tiến hành nâng cấp BIOS.Em đã 1 lần xử được bằng cách này do lỗi BIOS

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn các bác và các bạn đã support về cái main . Chiều nay mình tiến hành kiểm tra lại từ các comment trên . Cảm ơn nhiều nhiều

zzaliaszz

Rìu Chiến
Cảm ơn các bác và các bạn đã support về cái main . Chiều nay mình tiến hành kiểm tra lại từ các comment trên . Cảm ơn nhiều nhiều
Chúc Bác may mắn, Cháu trước có con máy lỗi cũng gần giống như Bác. Đi sửa thì báo là lỗi khe cắm RAM. Cháu quyết định để làm kỹ niệm vì đó là quà mẹ tặng và mua lap mới

lucklack

Gà con
Mới nâng cấp CPU + SSD bị mất kích hoạt Office
Nhờ các bác giúp kích hoạt Office 2016 VL
Key : W6H2N-HTBCF-R27CJ-VGXTT-XQBVM
ID :
2645902
0728033
8467600
2563340
5447756
3371134