This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2'

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

haihoapt321

Rìu Sắt

Ôi!.... Sao mà cảm xúc đó cũng giống tui quá chừng.....
"ngồi đồng" ôm máy đến đỗi "gấu mẹ vĩ đại" phải gây chiến nữa đó!.......

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ôi!.... Sao mà cảm xúc đó cũng giống tui quá chừng.....
"ngồi đồng" ôm máy đến đỗi "gấu mẹ vĩ đại" phải gây chiến nữa đó!.......
10 năm về trước 2008 , bà nhà tôi cũng khó chịu về cái mê máy tính của tôi , bà hăm he sẽ lấy búa đập nát nó ra , thế là lật đật lưởi đưởi tắt ngay để đi ngủ nhớ lại sao mà mình ghiền gì mà ghiền dữ vậy ko biết

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Chia sẻ với các bác,các bạn,các em điều này( nếu mọi người biết hết rồi thì đừng ném gạch nhá): Win thì ko nói,máy em ban đầu dùng Off 2013 MAK,gỡ ra bằng Tool của MS rồi cài Off2016 MAK,chán lại gỡ ra cài Off2016 retail,rồi cài đè Off2019 retail lên.KQ là giờ này,trên Lap,dùng MSAct để add key Office thì tất cả các loại trên đều được.Online thì nhận luôn,ko online đc thì MSAct báo get CID,thử get CID xong add vào báo kích hoạt thành công.
Thử dùng lệnh gỡ key mối loại ra rồi,còn giữ key bản nào của 2016 và 2019 thì Office báo đúng bản đang dùng,riêng còn giữ 2013 MAK thì bị bắt kích hoạt.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em chỉ sợ hư main trên chíp Nam thì mới thua thôi.Còn chip Bắc hay hở chân socket(chải sạch bụi là OK)
Nó bị hiện tượng gì vậy bác?
Đèn power sáng ko hiển thị gì ở màn hình hết , tôi tháo các phụ kiện ra hết rồi vệ sinh sạch gắn lại cũng cứ y vậy . Ko có tín hiệu gì ở màn hình , thao cable VGA ra thì màn hình báo ko có kết nối , gắn cable vào màn hình đen thui , chuyển từ card rời sang onboard cũng vậy im ru bà rù .

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa

Điều này là chắc chắn chứ không phải "có lẽ" đâu Bác @sec0.
Tôi đã đưa 1 ổ cứng lấy từ Laptop sang máy bàn. Mất hết Office 2016 Retail (khoảng 20), Office Home & Student, Office Home & Business, Office Professional, Word,vv. Windows 10 thì không nói, kích bằng key khác.

phuongcaothe

Búa Gỗ
Không hiểu thế nào mà dùng cái key nào của Windows 10 Pro Retail thì đều active được hết. Ai thông não giúp mình cái được không?

DrakeHa

Dream is happy , wait is life
Cái đầu tiên cháu dùng là bộ AMD Athlon 64 X2, nó ra đi từ 4 năm trước luôn, cháu còn giữ lại cái thùng

panwenfu

Rìu Chiến
bác để ý xem tốc độ quạt CPU như thế nào?(Nếu bấm nút nguồn mà đèn bàn phím bật sáng rồi tắt,quạt CPU quay nhanh,ngừng 1 chút rồi lại quay tiếp)Tháo nhanh quạt CPU sờ vào lưng CPU xem còn nóng không?.Nếu còn nóng thì bác còn yên tâm.Chỉ hư phần xung clock nên không khởi động được thôi(Sửa phần này không mất ID main)
Ps:Bác có thể reset BIOS bằng cách tháo pin CMOS ra tầm 10 phút rồi lắp lại xen sao

Sửa lần cuối:

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa

Key Office VL phải kích hoạt lại thôi chú. Key Office Retail thì kích lại cái nào cũng được. Máy của tôi đang cài Office 2019 mà trong Control Panel thì thấy Office 2016 vì chưa xóa key. Có cả Office 365.

Bon chen cài Office 365, sau đó cài Office 2019. Không thể nào xóa TK Office 365

Chưa xóa key Office 2016 nên trong máy có 2 loại key Office

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Không hiểu thế nào mà dùng cái key nào của Windows 10 Pro Retail thì đều active được hết. Ai thông não giúp mình cái được không?
Không trả lời vì chưa đọc rõ quy định của Topic và xem tuổi rõ ràng để xưng hô. Trong này toàn là các bậc Cha Chú mà xưng "mình" Topic này không giống nơi khác nhé. Cẩn thận! "Watch your mouth!"

Ko được vì ngôn từ giống spam
Bác nói như thế này. Tôi "bốc" thẳng, chẳng nể ai vì sai!

DrakeHa

Dream is happy , wait is life
Bộ cháu cũng mua từ 2007, đợt đó cháu chuyển nhà, mang lên thùng xe tải chuyển, chắc là bị xóc, xước main, đứt mất 2 đường. Cái thùng là cháu mua rồi về giữ lại cái bộ khung gắn main với ổ cứng, còn lại bỏ hết. Đi làm cái giá để gắn lên, nên cháu giữ lại

qka9999

Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
Trời ơi, chẳng lẽ vợ cháu có họ hàng với bác gái ạ. ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mấy công đoạn tháo pin thì tôi làm trước các thao tác khác đó bác , và quạt CHIP thì nó cũng hoạt động mạnh lắm , kể cả quạt thùng và quạt của VAG rời đều hoạt động ,
Chỉ duy nhất là màn hình đen thui ko hiện 1 thứ gì hết . Mấy khi lỗi thì còn hiện load BIOS lần thì thì nín khe . ko rục rịch gì cả

Trời ơi, chẳng lẽ vợ cháu có họ hàng với bác gái ạ. ?
Ko biết là bà lo sức khỏe cho chống hay là bà ghen với cái máy tính (ko dám hỏi)

tictactictac

Búa Đá Đôi
Hihi, Mọi người có duyên nhỉ, bộ máy tính đầu tiên của cháu cũng mua năm 2007, hồi đó 1 bộ máy tính là cả 1 gia tài với nhà cháu luôn, mẹ cháu phải để dành không biết mấy con lợn với mấy vụ lúa mới mua được cái máy luôn, nhưng mà công nhận máy thời đó bền hơn bây giờ nhiều.

socbay66

Rìu Bạc Đôi

em dự main bác die chip set nam rồi ,cái này sửa chắc khoảng 150k
nếu bác có 2 thank ram test lại, làm vệ sinh ram bác lắp đảo khe ram từng thanh một xem.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.