Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2' | Page 212 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2'

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

chubinhphuong

Nhận không thì cũng cho không.
Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@chubinhphuong, @DrakeHa, @haibmh, đã cài thử thành công trên Win7, bản này trước đó đã cài 2019, hôm nay cài thêm O2010, 2013, 2016. Cài với cách của bạn @haibmh, dùng WinRar, riêng 2016 thì mở ra nó vẫn là 2019, vây mỗi lần muốn chạy nó chắc phải change key. Bác gửi vài tấm hình xem cho vui:

ALL OFFICE 2019-02-10_082434.png

ALL OFFICE-4 2019-02-10_082434.png

ALL OFFICE-10 2019-02-10_082434.png

ALL OFFICE-11 2019-02-10_082434.png

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Bác nghiên cứu nhanh thật đấy ạ!
Giờ muốn bật O2016 bác phải dùng lệnh gỡ key O2019 đấy ạ.
Còn 1 cách nữa để cài trên W7 là bác copy file Office iso sang máy ảo( máy ảo phải cài winrar),tạo 1 thư mục tên Office rồi bác chuột phải vào file iso Office chọn Extract files và nơi để Extract là thư mục Office đã tạo thì Setup.exe cũng ở trong đó để cài đó ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác nghiên cứu nhanh thật đấy ạ!
Giờ muốn bật O2016 bác phải dùng lệnh gỡ key O2019 đấy ạ.
Còn 1 cách nữa để cài trên W7 là bác copy file Office iso sang máy ảo( máy ảo phải cài winrar),tạo 1 thư mục tên Office rồi bác chuột phải vào file iso Office chọn Extract files và nơi để Extract là thư mục Office đã tạo thì Setup.exe cũng ở trong đó để cài đó ạ.

Bắt buộc phải gỡ key sao bạn? Không dùng Change Product key từ giao diện của Office được sao bạn? À để tôi vô làm thử tại đó xem sao nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đúng rồi bạn, phải gỡ từ CMD, đây là lệnh của nó cho bạn nào chưa biết:

if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"

cscript ospp.vbs /unpkey:last 5 digits

Lưu ý: last 5 digits thay thế với 5 ký tự cuối key của bạn, ví dụ: cscript ospp.vbs /unpkey:ABCD

ALL OFFICE-12  2019-02-10_082434.png

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Đúng rồi bác ạ!Nhưng cài kiểu này xong nó chiếm dung lượng ổ đĩa rất nhiều đó bác ạ.Giờ bác dùng MSAct có thể ad để check và kích hoạt key từ 2010-2019 rồi,nhưng kích hoạt xong có thành công nó cũng ko hiện chùm chìa khóa nữa mà thay vào đó là dấu chấm màu đỏ đó ạ:p

Tuangianghb

Búa Gỗ
Nhờ các bác và các bạn giúp kích hoạt Office phiên bản2016

HJF9R-3B9MW-RPPQJ-D9MVM
3808563
2385366
0698055
3318075
1898883
1110892
2225401
7164156
2343365

Chân thành cám ơn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @haibmh, nhân nói về cái máy ảo thì tôi rất không thích việc mình xoá file đi rồi, dung lượng của nó vẫn phình ra, tôi biết là mình chọn dạng dynamic chứ không phải Fixed. Thành ra khi phải chép file vào máy ảo tôi rất ngại, khi nãy cho 2013 và 2016 thì tôi chọn Open With Winrar chứ không extract file. Tôi kết nối folder máy chủ vào máy ảo và open từ đó rồi chạy thôi bạn, chép vào nhiều file thì dung lượng tăng lớn quá. Bạn xem hình size hiện tại của nó đây:
ALL OFFICE-13  2019-02-10_082434.png

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@haibmh, đây là lý do vì sao tôi không thích chép file ISO vào máy ảo, tôi chỉ chạy nó từ folder liên kết trên máy chủ, bạn so sánh cái hình ở trên post #4233 và hình dưới đây, bạn thấy size nó đã giảm đi nhiều, đó là do tôi cài thêm soft Wisecare365 cho nó clean bớt junk files.

ALL OFFICE-14  2019-02-10_082434.png

Khi tắt máy ảo đi, check lại từ Documents\Virtual Machines thì size của nó vẫn rất lớn như hình dưới đây, cho dù mình có xoá junk files đi rồi, nó vẫn còn ở trong máy ảo:

ALL OFFICE-15  2019-02-10_082434.png

Tôi không thích như vậy và tôi sẽ dùng WinPE rồi tạo bản backup với đúng size 31.8Gb của nó, sau đó lại Restore vào máy ảo mới đó bạn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi đã làm backup và restore lại bản khác, dung lượng đã giảm xuống rất nhiều, dưới đây la 2 hình minh hoạ, lúc làm tôi có chụp hình lưu lại, trên 60 tấm hình nhưng không thể post lên đây vì làm loãng topic, tôi sẽ để dành đó có khi cần dùng đến.

NEW RESTORE 2019-02-10_182749.png

NEW RESTORE-2 2019-02-10_182749.png

Cảm ơn tất cả các bạn đã xem, chúc tất cả các bạn thành công!

chubinhphuong

Nhận không thì cũng cho không.
Tôi đã làm backup và restore lại bản khác, dung lượng đã giảm xuống rất nhiều, dưới đây la 2 hình minh hoạ, lúc làm tôi có chụp hình lưu lại, trên 60 tấm hình nhưng không thể post lên đây vì làm loãng topic, tôi sẽ để dành đó có khi cần dùng đến.

Xem phần đính kèm 2077

Xem phần đính kèm 2078

Cảm ơn tất cả các bạn đã xem, chúc tất cả các bạn thành công!
Bác up ảnh lên đây rồi chèn link qua cũng gọn mà, dài quá thì dùng thêm thẻ QUOTE

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác up ảnh lên đây rồi chèn link qua cũng gọn mà, dài quá thì dùng thêm thẻ QUOTE

Cháu ơi, trên 60 tấm hình, Bác không làm vậy đươc, vì Bác biết có một số bạn là newbie, nếu chụp cẩu thả thì các bạn ấy không hiểu phải làm cách nào, quy trình làm là vào WinPE, dùng Terabyte Image làm backup, sau đó lại tạo môt máy ảo mới boot UEFI như bản cũ từ VMware Workstation, rồi lại vào WinPE \Terabyte và chọn Restore. Bác nghĩ là nên gom hình vào file Word rồi gửi link lên thì dễ hơn đó.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.