This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2'

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

@Đông Phương, Bác dùng Force Remove Office của C2R thì không còn thấy key gì nữa cháu.

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa

TÔI KHÔNG RỖI HƠI TRANH CÃI CHUYỆN NÀY!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
TÔI KHÔNG RỖI HƠI TRANH CÃI CHUYỆN NÀY!

Tôi không biết gì hết nha, thấy @Đông Phương nói vậy thì tôi nói lại thôi, bên này tôi dùng C2R vì trước đây có lần remove Office thì bị lỗi, không cài lại được, phải nhờ tới C2R mới yên, cũng như chuyện còn key cũ của 2016.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
@Đông Phương, Bác dùng Force Remove Office của C2R thì không còn thấy key gì nữa cháu.
Key O retail nó ko ghi nhớ ở main , vì main bản chất nó ko ghi gì hết .
Nhưng O retail nó ghi nhớ bởi ID phần cứng cùng với bản win , nếu cài khác bản win thì sẽ ko kích hoạt trở lại được
Đó là nguyên lý lưu key của MS
ID DEVICEs . Bởi vì format cả HDD or SSD khi cài lại các loại win và O cũ thì vẫn kích hoạt lại được

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đúng rồi bác, bác dùng tool C2R giải quyết gần như 90% vấn đề rồi. Đa số là ai gặp phải lỗi gì dùng đều giải quyết được hết. Còn một số lỗi khác khó biết trước được.

Sửa lần cuối:

duc1451963

Rìu Sắt Đôi
Đúng vậy khi trước tôi cài win 7, OF 2013 kích hoạt key Retail. Sau đó có sự cố cài lại win 7 và OFF 2013 thì chỉ cần nhập lại key retail của Win7 và OFF 2013 thì đã được kích hoạt trở lại.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nó chỉ đúng tầm trên 60%, hai chú nên thử với nhiều loại key và kết luận hơn.

panwenfu

Rìu Chiến
Với Windows +Office VL khi có bản quyền Backup bằng MsActBackup.Khi cài lại phải đúng phiên bản Win+Off mới restore lại được bản quyền
Với Windows+Office kích hoạt bằng key Retail chỉ cần nhập key đã kích hoạt vào MsActPlus/Tự động kích hoạt(Nếu nó còn bướng nhập lại CID).Bảo đảm thành công
Ps:Đã có lần tôi còn "quên" không backup bản quyền Off vào lại trang Web tìm key cũ nhập vào ăn luôn.Đã test trên nhiều máy chưa sổng em nào cả

panwenfu

Rìu Chiến
Em xin đính chính với bác:
Với Office kích hoạt được bằng key retail em đã chuyển qua các bản Win khác nhau.Vẫn giữ lại bản quyền bác ạ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thôi thì cho là như vậy đi , đúng bao nhiều phần trăm thì cũng dính được 1 chút nhẻo rồi , Ko có nhiều máy để thử đâu ạ

Với Office kích hoạt được bằng key retail em đã chuyển qua các bản Win khác nhau.Vẫn giữ lại bản quyền bác ạ.

Vấn đề này bác nói tôi chưa được thông , bởi vì win khác thì làm gì đi chung ID phần cứng và ID phần mềm trước đó !!!

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa

Tôi hoàn toàn đồng ý với 2 ý kiến này của chú @panwenfu dựa trên trải nghiệm thực tế nhiều năm nay, không theo "sách vở" nào cả!

panwenfu

Rìu Chiến
Em xin đưa ra bằng chứng:
Bác @vuhahuydan kích hoạt qua TeamViewer cho em bản LTSC từ hồi mới ra.Tất cả các bản backup Office cũ của em đều không có của bản LTSC này cả.Khi cài lại Ofice 2016 retail em vào trang Web mà nhớ đã lấy key nhập vào MsActPlus được luôn
Theo thiển ý của em là mặc dù Win&Off cùng của Ms song Win &Off mỗi bản lại qua 1 server riêng nên sử dụng Win&Off bằng key Retail mỗi server quản lý 1 phần không liên quan vơi nhau

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Bác @dan bảo thủ quá .
O cài với win7 sau đó cài win10 rồi cài O vào mà bác active được thì tôi chưa làm được bao giờ

À quên! Tôi khẳng định ý kiến của chú @panwenfu là đúng nhưng tôi chưa nói thêm. Từ ngày Windows 10 "ra đời", tôi chưa bao giờ xài lại Windows 7 nên cũng chưa rõ điều này và vì vậy chưa có trải nghiệm thực tế. Ý tôi muốn nói thay đổi giữa Win 10 này sang Win 10 khác thì vẫn giữ được bản quyền Office nếu kích hoạt bằng key Retail. Ngoài ra, từ ngày hiểu được lợi ích của key Office Retail, tôi chỉ cài và kích hoạt Office Retail, không xài bản VL nữa. Vì vậy, tôi cũng không dám chắc chắn về việc phục hồi key VL như chú @panwenfu nói ở trên, nhưng chú đã trải nghiệm thực tế (dân sửa máy tính mà!) nên tôi tin chú nói đúng!

panwenfu

Rìu Chiến
Không biết bạn khi Backup&Restore bản quyền đưa ra tỉ lệ 50/50
Còn tôi tỷ lệ gần 100%.Tôi nó là gần là đối 1 số máy tôi có test modBios (1 số máy bị mất 1 số máy vẫn giữ lại được).Còn 1 số main hỏng qua sửa chữa chắc chắn mất.Cái phần 50% chắc vào các trường hợp này thôi

duc1451963

Rìu Sắt Đôi
Mới đây thôi tôi đã trải nghiệm off 2013 PP-Retail trên win7 Ut, sau đó cài lại Windows 10 Enterprise 2019 LTSC và nhập key off 2013 Retail cũ qua MsActPlus thì thành công luôn.

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Xin nói thêm: Tôi rất tự tin khi kích hoạt Office 2016, 2019 bằng key Retail. Vì vậy tôi không cần lưu IID hay CID, chỉ cần giữ key. Cài Win, Office mới, mở MSAct Plus, nhập key cũ vào và... chờ đợi. Kết quả: Office kích hoạt lại thành công. Vì vậy, tôi đã nói sai chỉ vì "CHƯA GỌI ĐÚNG TÊN" sự việc. Kích hoạt Office được lưu vào ID Device của máy tính đó như @qka9999 đề cập ở trên. Tại sao tôi nói vậy? Đây là trải nghiệm riêng của tôi và tôi đã nhiều lần đăng bài để đề cập đến chuyện này:

Tôi có 2 máy bàn, mỗi máy có gắn 2 ổ cứng khác nhau. Tôi cài & kích hoạt Office 2019 Retail trên máy A trong khi máy B đang cài Office 2016 Retail. Khi tôi thích muốn thay đổi, tôi gỡ Office 2016 trên máy B, cài Office 2019 trên máy này, rồi dùng key Office 2019 Retail đã kích hoạt ở máy A nhập vào máy B. Office kích hoạt thành công, không cần làm gì cả! Vì vậy KHÔNG thể nói kích hoạt Office đi theo Win được!

Sửa lần cuối:

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa

Đây chính là trải nghiệm thực tế không thể tranh cãi vì đã nhìn thấy kết quả "nhãn tiền"!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Hai máy của bạn có cùng là UEFI\GPT hay cùng là LEGACY\MBR không? Tôi cũng có 2 máy, một là UEFI, hai là Legacy, cùng một bản Office nếu cài trên máy UEFI kích hoạt thành công, cài tiếp trên máy Legacy với key đó luôn thì không khi nào được bạn à.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.