Hướng dẫn - Giúp em ubuntu 18.04.5 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Giúp em ubuntu 18.04.5

minhduc1o2

Gà con
Có bao giờ "disable" card mạng trên Windows không bạn? Trên Ubuntu cũng có thể "disable" card mạng giống như thế. Ít nhất cũng "show hàng" Network Manager/ Connection Information/ ifconfig... trên Ubuntu thì mới biết được nguyên nhân chứ bạn. Nếu cứ nói kiểu "không hình" - "không ảnh" vầy thì lên Centos/ RedHat... biết giúp bạn kiểu gì đây
Có bao giờ "disable" card mạng trên Windows không bạn? Trên Ubuntu cũng có thể "disable" card mạng giống như thế. Ít nhất cũng "show hàng" Network Manager/ Connection Information/ ifconfig... trên Ubuntu thì mới biết được nguyên nhân chứ bạn. Nếu cứ nói kiểu "không hình" - "không ảnh" vầy thì lên Centos/ RedHat... biết giúp bạn kiểu gì đây?
Mình sẽ bổ sung hình ảnh luôn ạ

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
thông tin đến bạn, trường hợp của bạn là vô giải. hiện tại MSI cũng chưa đưa ra thêm 1 bản cập nhật nào.
đồng thời, bạn cũng không phải là người đầu tiên mắc phải lỗi này

bạn có thể xem thêm tại đây từ một anh bạn chuyên dùng linux (dân backend, ccnp):
Mã:
https://www.reddit.com/r/linuxhardware/comments/qvmy9i/be_careful_when_you_plan_to_upgrade_to_12gen/

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
Cho nên:
  • hoặc là cài máy ảo rồi cài Ubuntu lên
  • hoặc là tìm cái máy cấu hình đời cũ (2013 - 2018) để cài Ubuntu lên máy thật

minhduc1o2

Gà con
đồng thời, bạn cũng không phải là người đầu tiên mắc phải lỗi này

bạn có thể xem thêm tại đây từ một anh bạn chuyên dùng linux (dân backend, ccnp):
Mã:
https://www.reddit.com/r/linuxhardware/comments/qvmy9i/be_careful_when_you_plan_to_upgrade_to_12gen/
Cảm ơn bạn đã thông tin tới mình.

kotaroshi

Gà con
chắc sài tạm USB NIC đi bạn :) được 1 thời gian sẽ update
main của bạn sản xuất lâu chưa?

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Các a ơi, e có con pc mà khi cài ubutun 18.04.5 vào mà nó đang không nhận mạng lan nhờ anh chị giúp đỡ em ạ.
Em cảm ơn rất nhiều ạ
Vào trang trong link này để tìm nhé. Hoặc nên nâng cấp bản Ubuntu cao hơn là 22.04.2 LTS nhé

T

terrifypole

Vào trang trong link này để tìm nhé. Hoặc nên nâng cấp bản Ubuntu cao hơn là 22.04.2 LTS nhé
Mình cũng nghĩ là vấn đề của bạn này là do phiên bản Ubuntu bạn ấy đang chạy.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Mình cũng nghĩ là vấn đề của bạn này là do phiên bản Ubuntu bạn ấy đang chạy.
Có lẽ là bạn ấy đã dùng phiên bản Ubuntu đã lỗi thời quá dài hạn. Nên nâng cấp lên bản 22.04.2 LTS để tốt và có thể dùng Ubuntu Pro để được hỗ trợ bảo mật trọn đời và bản Ubuntu Pro cho người dùng cá nhân vừa là trọn đời vừa là miễn phí hoàn toàn. Hiện tại bản Ubuntu Pro cho cá nhân miễn phí đến 5 thiết bị activated 1 Key ( Trọn đời)