Hỏi/ Thắc mắc - Giúp em lỗi Display driver failed to start với ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Giúp em lỗi Display driver failed to start với ạ

Poseido

Gà con
Mong các bác giúp em vì e đã cài lại win cài driver cũ hay mới của vga 1080ti đều cũng bị. Mà chỉ bị khi để chế độ 2 màn hình 1 màn em bật youtube cho con nhỏ xem 1 màn em chơi PUBG cứ mở vào trận vái là cả 2 màn hình đen thui vga chạy rú ầm lên.

Em phải ấn nút reset mới được. Khi khởi động lại lên thì báo lỗi Display driver failed to start. Em dùng win 10. Trước e nghĩ do win em đã cài lại bản mới nhất vẫn bị và hôm qua e thử cả bản drriver cũ mới của vga cũng vấn bị.

Em cũng đã test furmart cho con vga vẫn ok chạy 10p ko hề hẫn gì cả. Nhưng cứ bật 2 màn + chơi PUBG mới bị ạ. Để 1 màn chơi thì lại chẳng sao. Mong các bác chỉ giáo ạ em đang dùng B360 Pro Carbon + GMX 1080ti.

Và thêm 1 cái nữa ko rõ driver vga có xung đột với cái driver cục inter optane ko nhỉ các bác!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Theo tôi thì người dùng win10 cứ để tự nhiện cho win nó cài qua win update . Ko cần phải dùng bản mới bản cũ gì cả . Win nó tự nhận dạng và update thì độ tương thích sẽ cao hơn là ép gã

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Theo tôi thì người dùng win10 cứ để tự nhiện cho win nó cài qua win update . Ko cần phải dùng bản mới bản cũ gì cả . Win nó tự nhận dạng và update thì độ tương thích sẽ cao hơn là ép gã

Cũng chưa chắc. {ah}

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Sai quá sai rồi bạn.

Poseido

Gà con
^^ Các bác có ai bị rồi và biết cách khắc phục không hay do bản win 10 mới đang lỗi hay do driver vga đang lỗi ạ :(

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Cái màn thứ 2 bạn dùng cổng VGA, HDMI hay DVI?

Hamano Kaito

Moderator
e dùng HDMI. 1 chính 144hz còn màn phụ 60hz dùng hdmi ạ.

Thực sự lỗi như vầy chỉ có bên mãng phần cứng điện tử họ test mới biết rõ được.
Chứ đoán thì cũng đưa ra các suy luận chung chung thôi.
Giờ nếu còn bảo hành thì đem nguyên dàn pc lên hoặc đem thùng pc đi lên đó nhờ họ test lại.
Từ đó mới biết lỗi là gì? bắt nguồn từ đâu!

P/s: Còn chờ giải đáp thì chỉ có tốn thời gian mà không được như ý muốn đâu bạn. Liên quan đến phần cứng, thì chỉ có mình nói như trên mới giải quyết được thôi

Poseido

Gà con
Thực sự lỗi như vầy chỉ có bên mãng phần cứng điện tử họ test mới biết rõ được.
Chứ đoán thì cũng đưa ra các suy luận chung chung thôi.
Giờ nếu còn bảo hành thì đem nguyên dàn pc lên hoặc đem thùng pc đi lên đó nhờ họ test lại.
Từ đó mới biết lỗi là gì? bắt nguồn từ đâu!

P/s: Còn chờ giải đáp thì chỉ có tốn thời gian mà không được như ý muốn đâu bạn. Liên quan đến phần cứng, thì chỉ có mình nói như trên mới giải quyết được thôi
Cảm ơn bạn mình còn bảo hành nhưng lại ko có thời gian và hơi xa nên muốn hỏi nếu do phần mềm fix được thì để mình fix cho nhanh. Còn ko được chắc phải như bác thôi ạ.

Hamano Kaito

Moderator
Cảm ơn bạn mình còn bảo hành nhưng lại ko có thời gian và hơi xa nên muốn hỏi nếu do phần mềm fix được thì để mình fix cho nhanh. Còn ko được chắc phải như bác thôi ạ.

Còn bảo hành thì cứ đem đi đi bạn. Test mới biết được vấn đề thôi
Khi phần cứng hư sao phần mềm có thể sửa được!? {angry}
P/s: HDD chỉ là 1 phần nhỏ trong câu chuyển sử dụng ứng dụng mềm để sửa, nhưng qua quá trình mình test chỉ nó chỉ bỏ các track bị bad đi rồi sử dụng track ổn định thôi. Nếu qua thời gian sử dụng lâu dài nhiều track die quá sẽ ko thể nào sửa được. Từ đó sẽ gọi là cắt bỏ <== xài tạm qua ngày

kingofsunzz

Búa Đá
1 là đem đi bảo hành , 2 là dây kết nối , con 1080ti đó chắc cũng có 2 3 lỗ HDMI , thử hết lỗ xem sao , màn hình có cổng DVI thì thử lun nốt