This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Giúp em build pc với !!!??

Như tiêu đề e cần mọi người tư vấn để build một bộ pc để học lập trình và chơi game. Nhưng mà để lập trình là chính. E chưa tự build pc bao h nên mong mọi người giúp đỡ. Giá thì tầm 2 tỏi đổ cụ thể là 15 - 20 củ ạ )

Handrf

Kiếm đá
15 - 20 củ là bao gồm những gì vậy bạn? cây thôi hay cả màn, phím, gế các kiểu?

1234560987

Rìu Vàng
bạn cứ vào những trang web bán pc tham khảo 1 bộ máy mà ngta build sẵn rồi từ đó đưa ra lựa chọn phù hợp với nhu cầu bản thân

xuongbo

Gà con
Bạn xem xét kĩ nhé, 15 -20 củ chỉ chơi được mấy game tầm trung đổ lại thôi chứ game đồ họa đẹp không thể đủ được.

AlexanderTN

Gà con
Em phải nói là chơi game gì thì người ta mới biết mà tư vấn được.
Còn học lập trình thì 10tr là dư rồi. Thậm chí 2 triệu cũng có thể build được 1 hệ thống lập trình nho nhỏ cho người mới bắt đầu (CPU với 4GB RAM đã bao gồm màn hình, phím, chuột).

phuongtx

Gà con
PC 2tr run app xong ra uống bình trà rồi vào code à bác )

AlexanderTN

Gà con
PC 2tr run app xong ra uống bình trà rồi vào code à bác )
Nếu như code Python, C++ luyện cấu trúc dữ liệu & thuật toán dùng Visual Code, hay thậm chí ko cài Visual Code code = Vim cũng đc, hay Java với Eclipse (+Swing các thứ) cho người mới bắt đầu , hoặc code web thì chẳng cần phải đao to búa lớn đâu, thậm chí còn tốt hơn rất nhiều một dàn máy mạnh với đầy cám dỗ.

Người mới bắt đầu thì build app nặng để làm chi?

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cái chính là game gì nói đi để còn biết mà tư vấn chứ

MinhGiang

Rìu Vàng
Main h410 hoặc h510: 1,3 triệu
Cpu i3 gen 11th: 3,5 triệu
Ram ddr4/2666 8Gb: 0,7 triệu
Vga 1650ti : 5,5 triệu
Nguồn 550w: 0,5 triệu
Case: 0,5 triệu
Ổ cứng ssd m.2 128gb: 0,5 triệu
Ổ hdd 1Tb: 0,8 triệu
Màn hình 24" fhd: 3 triệu
Phím, chuột: 0,7 triệu
Tổng khoảng 17 triệu

TrungUR

Gà con
MainAsus B460 M-K
CPUI5 10400F
RAMTRM ddr4 8G/2666
PSUXigmatek Z-POWER 600 - 500W
SSDTRM Sata III 256G
VGAGTX 1650 4G
CaseXigmatek Eros
KhácCombo phím chuột Leopard G21
hàng new hết bạn nhé. full box bạn có thể tự tay bóc hộp. 16t7. 0942666258. mình ở hà nội