Hỏi/ Thắc mắc - [Giúp đỡ] Màn hình laptop không tắt hoàn toàn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [Giúp đỡ] Màn hình laptop không tắt hoàn toàn

fgits

Búa Gỗ Đôi
Chào các bác, laptop của em hiện tại đang bị hiện tượng, đó là khi tắt máy thì vẫn còn lập loè sáng ở góc phải bên dưới, kiểu như đom đóm, chỉ hơi mờ sáng và ban đêm mới thấy được rút nguồn ra thì không còn nữa ạ (máy em không dùng pin).
Vậy có bác nào có thông tin về vấn đề này hoặc cách khắc phục không ạ, máy em ASUS X550LB.
(Ảnh em xin phép cập nhật sau vì điều kiện hiện tại chưa đủ tối để chụp ạ).
Em cảm ơn.

Sửa lần cuối:

ntquyet247

Rìu Vàng
Chào các bác, laptop của em hiện tại đang bị hiện tượng, đó là khi tắt máy thì vẫn còn lập loè sáng ở góc phải bên dưới, rút nguồn ra thì không còn nữa ạ (máy em không dùng pin).
Vậy có bác nào có thông tin về vấn đề này hoặc cách khắc phục không ạ, máy em ASUS
Em cảm ơn.
Bạn phải nói rõ ra là ASUS gì? Đời bao nhiêu? Nếu được thì chụp cái hình cụ thể lên! Đặt câu hỏi cần phải chi tiết và rõ ràng bạn ạ!

Mình cũng chưa nắm rõ hiện tượng này. Tuy nhiên, vấn đề trên xảy ra có thể main có vẫn đề. Vì chưa rõ hình ảnh lỗi nên tạm thời phỏng đoán thế!

Thứ nữa cho mình hỏi, lý do gì của việc laptop không dùng pin?

fgits

Búa Gỗ Đôi
Bạn phải nói rõ ra là ASUS gì? Đời bao nhiêu? Nếu được thì chụp cái hình cụ thể lên! Đặt câu hỏi cần phải chi tiết và rõ ràng bạn ạ!

Mình cũng chưa nắm rõ hiện tượng này. Tuy nhiên, vấn đề trên xảy ra có thể main có vẫn đề. Vì chưa rõ hình ảnh lỗi nên tạm thời phỏng đoán thế!

Thứ nữa cho mình hỏi, lý do gì của việc laptop không dùng pin?
Cảm ơn bác đã nhắc nhở,
Em dùng X550LB, 2014, hiện tại chưa phải là ban đêmi nên ảnh xin phép nợ, máy thì tắt nhưng còn góc phải bên dưới vẫn lập loè, sáng le lói, lúc sáng lúc tối.
Em không dùng pin vì pin gốc đã chai, thay mới thấy không ăn thua lắm nên tháo ra luôn ạ.

ntquyet247

Rìu Vàng
Cảm ơn bác đã nhắc nhở,
Em dùng X550LB, 2014, hiện tại chưa phải là ban đêmi nên ảnh xin phép nợ, máy thì tắt nhưng còn góc phải bên dưới vẫn lập loè, sáng le lói, lúc sáng lúc tối.
Em không dùng pin vì pin gốc đã chai, thay mới thấy không ăn thua lắm nên tháo ra luôn ạ.
Bệnh này chắc liên quan đến phần cứng của máy rồi, có lẽ bạn nên mang ra trung tâm sửa chữa để họ tìm nguyên nhân thì chuẩn hơn. Dòng này phần cáp màn hình có vẻ dễ lỗi gây nên nhấp nháy thì phải!

Pin dù chai còn 5-10 phút thì mình nghĩ cũng nên để trong máy, bất cứ trường hợp nào có sự cố về điện thì vẫn đủ để mình tắt máy tính một cách an toàn, tránh máy bị tắt đột ngột gây nên các sự cố về phần cứng!

SonPham105

Gà con
Bạn thử tắt máy đi rồi rút sạc ra xem còn hiện tượng trên không. Nếu vẫn bị thì bạn mang qua SUACHUALAPTOP24h.com để bọn mình đo xem có bị rò điện không nhé, kiểm tra miễn phí nha bạn !

fgits

Búa Gỗ Đôi
Bạn thử tắt máy đi rồi rút sạc ra xem còn hiện tượng trên không. Nếu vẫn bị thì bạn mang qua SUACHUALAPTOP24h.com để bọn mình đo xem có bị rò điện không nhé, kiểm tra miễn phí nha bạn !
em rút ra thì không còn nhấp nháy bác ạ.

ducminh192

Gà con
Bạn thử tắt máy đi rồi rút sạc ra xem còn hiện tượng trên không. Nếu vẫn bị thì bạn mang qua suachualaptop24h số 220 thái hà e kiểm tra cho