Hỏi/ Thắc mắc - [Giúp đỡ] Laptop Dell không vào được Windows? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [Giúp đỡ] Laptop Dell không vào được Windows?

KimiNoNaWaVNZ

Búa Gỗ
Em có con laptop Dell, đã cắm sạc rồi, nhưng khi khởi động thì hiện được mỗi logo rồi sụp. Em không biết máy bị làm sao nên mong các anh chị giúp đỡ ạ

(video: )

Attachments

24.5 KB · Lượt xem: 10,596

MocLove

Rìu Sắt
Bạn thử vào BIOS xem có vào được không? Nếu vào được thì kiểm tra xem có thấy ổ cứng ở phần Boot hay không? Nếu không thấy ổ cứng thì có vẻ như bị lỏng cáp hoặc ổ bị hư. Nếu vẫn thấy ổ cứng thì có lẽ cần cài lại windows.

gamegb1

Búa Gỗ
CÀI LẠI WIN THỬ XEM. Chắc máy để lâu rồi mới bật

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn cho mình dòng máy nào? Bạn thử bấm liên tục nút delete, f2 hay f10 f12 xem có vào bios được không?
Dell dòng sau 2018 nếu cắm sạc k đúng nó sẽ báo
Vào bios được coi nó có nhận ổ cứng hay gì không mới biết bạn ơi

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Thông thường máy Dell sau khi hiện Logo thì phải có dòng chữ như hình thì mới chọn vô bios hay boot manager được. Máy mình lúc trước cũng báo không nhận xạc... phải đi mượn xạc khác về cũng vẫn báo và vô Win chỉ chạy ở mức xung thấp nhất... đem đi kiểm tra thì mới biết hư board ID sạc.

quydo991

Búa Gỗ
kiểm tra xem vào được Bios không, nếu cũng không vào dc do lỗi Bios đó.

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
bác thử sạc khác hoặc tháo pin ra cắm sạc ko xem còn bị ko bác nhé