This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ Giáo trình photoshop từ cơ bản đến nâng cao

Teplice

Thành viên BQT
Mình xin chia sẻ với các bạn bộ giáo trình Photoshop từ cơ bản đến nâng cao. Hi vọng có thể giúp ích trong công việc thiết kế của các bạn.

Giáo trình Photoshop CS 8.0 tiếng việt - Hướng dẫn tự học Photoshop

Giáo trình Photoshop CS6 tiếng việt - Trọn bộ cơ bản đến nâng cao

Giáo Trình Illustrator_CS6 :

Video học photoshop trong 7 ngày:

Bộ tài liệu hướng dẫn Photo Manipulation Secret của Andrei Oprinca :

zzaliaszz

Rìu Chiến
Mình dùng lap không card cài cái này vào sử du gj đc không vậy bạn

carot246

Búa Gỗ
Mình dùng lap không card cài cái này vào sử du gj đc không vậy bạn

Ram 4Gb, card onboard vẫn cài sử dụng bình thường nha bạn, bạn có thể thoải mái chỉnh sửa, thiết kế banner, cover, ảnh chụp kỹ thuật số bình thường, chỉ làm những tác vụ nặng như thiết kế backdrop, băng rôn kích thước lớn mới chạy ko nổi thôi

zzaliaszz

Rìu Chiến
Mình đang muốn chỉnh sửa một số file ảnh RAW. Không biết sử dụng phần mềm nào là tối ưu nhất. Mấy bạn hỗ trợ mình với

zzaliaszz

Rìu Chiến
Cho mình hỏi thêm cái này.
Chụp chân dung xoá phông thì Lightroom cc 2018 có hỗ trợ chỉnh sửa độ mờ --> rõ của phông nền xung quanh không vậy.

carot246

Búa Gỗ
Cho mình hỏi thêm cái này.
Chụp chân dung xoá phông thì Lightroom cc 2018 có hỗ trợ chỉnh sửa độ mờ --> rõ của phông nền xung quanh không vậy.
Mình chỉ sử dụng Lightroom để kéo màu thôi, còn vấn đề làm mờ rõ 1 phần trong ảnh thì sử dụng photoshop làm ngon lành.

zzaliaszz

Rìu Chiến
@carot246
Hiện mình có file RAW chụp chân dung xoá phông. Giờ mình muốn làm rõ lại phông xung quanh có được không vậy bạn.
Mình hỏi mấy người kia bảo không được. Mong bạn giúp đỡ

zzaliaszz

Rìu Chiến
đọc giáo trình thì cần điện thoại là được gòi laptop làm gì cho nó khó.
pdf đọc bằng chrome được luôn đâu phải cài thêm.

Ý mình là cài phần mềm vào máy thôi. Đọc rồi thực hành luôn. Chứ đọc không đâu hiểu với nhớ được

carot246

Búa Gỗ
Không làm ngược lại được nha bạn. 1 tấm hình bị mờ không thể làm rõ lên được.
Nhiều người sử dụng điện thoại không chụp teen xóa phông được nên mới sử dụng photoshop để xóa phông thôi.

zzaliaszz

Rìu Chiến

Buồn quá vậy, như mình sử dụng iphone chụp xóa phông đem qua phần mềm Focos thì có thể làm rõ lại phông nền được bình thường
Còn File RAW chụp bằng máy ảnh thì không biết cách làm. Bạn nói vậy chắc là vô phương chỉnh file RAW rồi (

Teplice

Thành viên BQT
Ý mình là cài phần mềm vào máy thôi. Đọc rồi thực hành luôn. Chứ đọc không đâu hiểu với nhớ được
đúng rồi đó bạn, trong tài liệu có file để thực hành, chứ đọc không khó hiểu và nhàm chán, thực hành sẽ giúp học nhanh hơn.

Teplice

Thành viên BQT
[Ebook] Trọn bộ cẩm nang 101 bí quyết thiết kế đồ họa: