Chia sẻ - Giao diện mới cho Office 365 Beta Version 2108 Build 16.0.14405.20002 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Giao diện mới cho Office 365 Beta Version 2108 Build 16.0.14405.20002

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chỉ có acc MS đăng ký Office Insider mới có giao diện mới.
Giấy phép phải có Office Insider thay cho Office Update:
Xem phần đính kèm 24608

Chạy apps có phần chuyển đổi giao diện:

Xem phần đính kèm 24609

Các bộ Office khác - kể cả Office 365 ver 2108 build 14301.20004 cũng chỉ được cái bo 4 góc.

Mình test trên Windows 11 và Windows 10 luôn rồi, mình cũng chưa rõ cụ thể build bao nhiêu sẽ được dùng thử giao diện mới, nhưng mình chú ý thì từ build 2108 khi mở Office vài lần sẽ tự động chuyển sang giao diện mới, trên Windows 10 thì các gốc không bo được và mình cũng đang dùng bản Microsoft App 365 for Enterprise nhé.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình đang dùng Office Pro Plus 2019, có cần làm thao tác gì trước khi cài ko bạn? Thanks!

Bạn phải tháo bản Office cũ ra và xoá sạch key, sau đó cài lại bản Office 365 theo link mình đưa mới trải nghiệm được giao diện mới nhé, nhưng trên Windows 10 thì các gốc cạnh không có bo cong.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mình test trên Windows 11 và Windows 10 luôn rồi, mình cũng chưa rõ cụ thể build bao nhiêu sẽ được dùng thử giao diện mới, nhưng mình chú ý thì từ build 2108 khi mở Office vài lần sẽ tự động chuyển sang giao diện mới, trên Windows 10 thì các gốc không bo được và mình cũng đang dùng bản Microsoft App 365 for Enterprise nhé.

Xem phần đính kèm 24610

Xem phần đính kèm 24611
Chúc mừng bạn.
Của mình cũng đeo đuổi vụ này 5-6 ngày nay, cũng O365 Enter cũng lên 2108 > Không có gì mới ngoài cái bo góc.
Thôi chờ thời gian nữa.

huuhanh

Búa Đá
Qua nay dùng đủ chiêu mà không Update lên ver 2108 được.
Ép Auto Update kênh Beta hay Dogfood > Chạy xoay vòng > 30 phút không xi nhê > Nản - tắt.
Tải ISO qua C2R chỉ đạt tốc độ ~100kb/s > Nản.
Tải Image MSDN rất nhanh max đường truyền luôn > Nhưng chỉ được ver 2106-14131 (Currents Channel).

Mình mới kích hoạt đc giao diện góc bo tròn trên máy chưa kích hoạt đc bạn
Máy cài Office Insider kích hoạt đc góc bo tròn sao lưu đoạn mã regedit key Office chạy file sao lưu máy cài office chưa kích hoạt đc góc bo tròn là xong, mình ko biết góc bo tròn đoạn mã nào nên lưu hết toàn bộ key Office
Mình share link cho bạn nào cần kích hoạt góc bo tròn
14MB

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mình mới kích hoạt đc giao diện góc bo tròn trên máy chưa kích hoạt đc bạn
Máy cài Office Insider kích hoạt đc góc bo tròn sao lưu đoạn mã regedit key Office chạy file sao lưu máy cài office chưa kích hoạt đc góc bo tròn là xong, mình ko biết góc bo tròn đoạn mã nào nên lưu hết toàn bộ key Office
Mình share link cho bạn nào cần kích hoạt góc bo tròn
14MB
Wow > Chạy nó xong nó Sign In vô Acc của bạn luôn.
Với khởi động Office kỳ lạ lắm & mất Settingthanh công cụ:

Cấu hình vẫn còn > Hoặc Reset > Cấu hình lại > Vẫn không có:

Hầu hết các thao tác > đều có Âm thanh!

Sửa lần cuối:

huuhanh

Búa Đá
Wow > Chạy nó xong nó Sign In vô Acc của bạn luôn.
Với khởi động Office kỳ lạ lắm & mất Settingthanh công cụ:

Xem phần đính kèm 24629
Phải chuột AutoSave thử xem bạn, mình không dùng thanh công cụ nên không biết

Sửa lần cuối:

huuhanh

Búa Đá
Hi all!
Chạy file Reg > Giao diện mới.
Switch Acc của mình.
Bị lỗi Thanh Quick Access
Gỡ Office > Cài lại vẫn không hết.
Cách fix >
Xem phần đính kèm 24633
Nó trở về như cũ > Mèo vẫn hoàn mèo.
Mới - Không có Quick Access Yes/No

Thanh qick access mình add bình thường nhé bạn bạn xem hình mới thêm bài post ở trên