giải đáp cửa sổ nằm trên thành taskbar bar | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

giải đáp cửa sổ nằm trên thành taskbar bar

laius445

Gà con
nhờ anh chị xem giúp em cách khách phục cửa sổ luôn nằm dưới thanh taskbar bar. Em không hiểu sao cửa sổ cứ nằm trên rất bất tiện khi thao tác. Em Xin cám ơn
Screen Shot 2024-04-23 at 8.15 AM-01.jpg

Hamano Kaito

Moderator
Cái này mình nghĩ không ai giúp được bác đâu, đây là mặc định của explorer rồi, chờ microsoft sửa thôi
Mình thì bình thường đây bạn. Với lại bạn có thử check win của bạn có bị giống như của bạn chủ ko rồi hãy bình luận chứ
thật sự xem ảnh và câu hỏi của bạn thì mình chẳng hiểu bạn đang cần trợ giúp gì nữa {cry}
Câu hỏi là cái explorer đó nó nổi lên trên thanh tác vụ. Tức là bình thường thì nó chìm xuống, giờ thì nó nổi lên làm chán mất chỗ để nhấn vào mấu cái biểu tượng được ghim trên thanh tác vụ ấy

quachtinh2202

Rìu Sắt
Thử kiểm tra xem có chỉnh sửa registry hay phần mềm thử 3 ép cửa sổ luôn nổi không? (Chẳng hạn Always Top của Power Toy)

dechangcum

Gà con
chế độ hỗ trợ người khiếm thị - tắt đi là hết
vào đây

laius445

Gà con
Thử kiểm tra xem có chỉnh sửa registry hay phần mềm thử 3 ép cửa sổ luôn nổi không? (Chẳng hạn Always Top của Power Toy)
Cái này ko khả thi. Chỉ kéo khung explorer ra chứ ko khắc phục được vấn đề
Mình đoán là có app nào đó làm cho explorer luôn hiện bên trên y như bạn @quachtinh2202 nói
em nghĩ là do cài app deskpins (ghim ứng dụng lên đầu), nhưng em đã gỡ ra mà vẫn ko hết. Thiết nghĩ chắc do app đã chỉnh sửa regedit hay gì rồi. Nên nhờ mn xem giúp em có cách khắc phục ko. Thanks

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
mình nghĩ là do cài app deskpins (ghim ứng dụng lên đầu), nhưng mình đã gỡ ra mà vẫn ko hết. Thiết nghĩ chắc do app đã chỉnh sửa regedit hay gì rồi. Nên nhờ mn xem giúp có cách khắc phục ko.
Trước khi gỡ bạn có trả lại mặc định chưa? Bạn thử cài lại ứng dụng đó hoặc cài powertoys rồi chon explorer ko on top thử xem

laius445

Gà con
Trước khi gỡ bạn có trả lại mặc định chưa? Bạn thử cài lại ứng dụng đó hoặc cài powertoys rồi chon explorer ko on top thử xem
Mặc định của app khi tắt cửa sổ đi, hoặc đóng phần mềm hay reset máy sẽ trả về ban đầu. Nên em nghĩ nó đã có lỗi trong hệ thống rồi. Với phần mềm chỉ cho ghim các cửa sổ bấm nhầm vào thanh tác vụ là nó báo ko cho ghim.

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
1. Bác thớt không nói rõ là Windows zin của MS hay mod?
2. Nhìn vào hình: chữ Tung, nghi nghi là bản Mod.
Nếu bản mod thì sống chung với nó hoặc nhờ tác giả mod giúp đỡ.

laius445

Gà con
1. Bác thớt không nói rõ là Windows zin của MS hay mod?
2. Nhìn vào hình: chữ Tung, nghi nghi là bản Mod.
Nếu bản mod thì sống chung với nó hoặc nhờ tác giả mod giúp đỡ.
Bản win này em tự cài win chuẩn của microsoft.

Hamano Kaito

Moderator
Mặc định của app khi tắt cửa sổ đi, hoặc đóng phần mềm hay reset máy sẽ trả về ban đầu. Nên em nghĩ nó đã có lỗi trong hệ thống rồi. Với phần mềm chỉ cho ghim các cửa sổ bấm nhầm vào thanh tác vụ là nó báo ko cho ghim.
Bạn sử dụng tính năng system restore trước khi lỗi thử xem.

laius445

Gà con
Bạn sử dụng tính năng system restore trước khi lỗi thử xem.
ngoài cách này ko biết bác nào còn phương pháp khác không, restore sợ lại lỗi các phần mềm khác phải cài lại win, cài lại các phần mềm.

Sửa lần cuối: