This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ Get CID Activate by phone Windows và Office bằng get CID Pro - Hỗ trợ cài đặt Office và kích hoạt Office, Windows qua Ultraviewer

joevnpro

Búa Đá
Nếu dùng hoàn toàn là key mới (ko dùng key cũ nữa), bác chạy đoạn code này nó sẽ xóa hết các key cũ bác ạ. (nhưng nếu ai dùng các giấy phép office độc lập (vừa dùng bộ office, vừa dùng bộ MS Viosio, MS Project - ko theo bộ office - thì cẩn thận không lãi gỡ hết key ra).

Mã:
for %a in (4,5,6) do (if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office1%a\ospp.vbs" (cd "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office1%a")
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office1%a\ospp.vbs" (cd "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office1%a"))
for /f "tokens=8" %b in ('cscript ospp.vbs /dstatus ^| findstr /b /c:"Last 5"') do (cscript ospp.vbs /unpkey:%b)

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Cháu giúp kích hoạt bao lâu nay chưa gặp tình trạng này.
Gần đây, nếu máy nào đang dùng giấy phép liên kết theo tài khoản, ví dụ 2019, 2021 Bind, Microsoft 365, sẽ không gỡ được key Grace này, còn dùng key bình thường thì hoàn toàn gỡ sạch sẽ(kích hoạt xong không tự nạp lại key Grace).
Bác thử nhớ lại khi mình đã gỡ key trong CMD rồi, phải tiến hành nạp key kích hoạt ngay, không mở bất kì ứng dụng nào của office lên lại.

naroto

Thành viên BQT
Nó khóa tính năng theo key sử dụng. Dùng key 2016 active bản office 2019 là không dùng được các hàm trong excel của office 2019.

Chưa đúng lắm, không khoá gì hết. Mà anh có giấy phép gì, tôi sẽ cung cấp tính năng theo giấy phép đó.

AnNTH

🔫 Súng Lục Nhựa
Đó giờ cháu hỗ trợ có key kms thì gỡ chứ key Grace siêng thì cháu gỡ, không thì để đó cũng được đâu có sao đâu bác nhỉ.

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Theo hình thì Tool trên chưa hỗ trợ 2021
Thầy xóa SKU ID của ProPlus2021VL_KMS_Client_AE đi ạ
Mã:
cscript slmgr.vbs /upk fbdb3e18-a8ef-4fb3-9183-dffd60bd0984

tiendatnlb

Junior Moderator
Thành viên BQT
Đó giờ cháu hỗ trợ có key kms thì gỡ chứ key Grace siêng thì cháu gỡ, không thì để đó cũng được đâu có sao đâu bác nhỉ.
Mấy trường hợp từ qua tới giờ hỗ trợ qua Ultraview bác đều gặp: Nhập key, lấy IID, nhưng khi get CID thì cứ báo sai, quay lại gỡ hết các key GRACE mới cho IID đúng đó cháu.
Theo hình thì Tool trên chưa hỗ trợ 2021
Thầy xóa SKU ID của ProPlus2021VL_KMS_Client_AE đi ạ
Mã:
cscript slmgr.vbs /upk fbdb3e18-a8ef-4fb3-9183-dffd60bd0984
Vâng. Từ qua giờ nếu không gỡ được key cũ, tôi đều dùng IObit Uninstaller gỡ triệt để Office các bạn ấy đã cài rồi cài lại bằng file cài online của Microsoft. Cách này hơi mất thời gian nhưng giải quyết tốt vấn đề.

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Ko nên dùng lệnh này vì lỡ máy đã cài và kích hoạt Visio, Project nó cũng xóa sạch.

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Cách này mất thời gian và dễ gặp oan gia.

tiendatnlb

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cách này mất thời gian và dễ gặp oan gia.
Vậy mới gặp chuyện "cười ra nước mắt" đó bạn: một bạn nhờ trợ giúp, tôi bảo để tôi gỡ, cài lại Office mới rồi active cho, bạn ấy đồng ý. Khi thấy mình thao tác nhiều, bạn ấy tỏ ra lo lắng sợ xóa ổ cứng của bạn ấy. Tôi định ngừng việc trợ giúp, song nghĩ cũng tội, thêm nữa mình đã giúp thì phải giúp tới nơi tới chốn, nên tôi trấn an bạn ấy và cuối cùng cũng hoàn thành. . Giờ tôi để note ở #1, mà hình như các bạn không chịu khó đọc giùm trước khi nhờ trợ giúp hay sao ý.

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Chưa hoàn thành đâu thầy!
Giả sử qua ngày hôm sau, bạn ấy lướt web và bị dính virus.
Liệu bạn ấy có cho rằng ko phải do Thầy cấy vào ko?

joevnpro

Búa Đá
Ko nên dùng lệnh này vì lỡ máy đã cài và kích hoạt Visio, Project nó cũng xóa sạch.
Đúng vậy, Project và visio dùng giấy phép độc lập.

Và ai từng active rồi thì có thể lưu lại
+ key active và
+ lưu lại thư mục spp (trong windows/system32/spp hoặc chỉ cần thư mục store trong spp)

-> Nếu có nhỡ xoá, hay cài lại office thì chỉ cần copy đè thư mục này vào vị trí cũ, rồi add key cũ vào là sẽ nhận bản quyền ngay, ko cần active qua server microsoft nữa (vì key đó cũng ko dùng active mới được nữa)

joevnpro

Búa Đá
Chưa đúng lắm, không khoá gì hết. Mà anh có giấy phép gì, tôi sẽ cung cấp tính năng theo giấy phép đó.
Gọi là khoá vì:
bản cài là office 2021/2019 (hoặc mới nhất đều trang bị tất cả tính năng sẵn có hết), nhưng khi dùng key đời thấp, nó sẽ khoá các tính năng đời cao lại ko cho dùng. Chứ không phải là nó không cung cấp (vì nó đã được cung cấp theo bộ phần mềm hết rồi, cái cần là chìa khoá để mở nó ra).

naroto

Thành viên BQT
Thật ra khi bạn đã chép đè rồi thì key đã nằm sẳn trong máy luôn rồi. Không cần nạp lại key làm gì nữa.

tiendatnlb

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chưa hoàn thành đâu thầy!
Giả sử qua ngày hôm sau, bạn ấy lướt web và bị dính virus.
Liệu bạn ấy có cho rằng ko phải do Thầy cấy vào ko?
Đến mức đó thì tôi cũng chịu á. Hoàn thành ở đây là việc trợ giúp theo khả năng và trách nhiệm (tự nhận) của mình thôi.
Vậy nên đã nhờ và được giúp thì cần sự tin tưởng và hiểu biết, còn không thì thôi nhỉ.

naroto

Thành viên BQT
Thành viên thường muốn xem rõ ta làm điều gì.
Ngược lại chúng ta có một số thứ không thể công khai được.
Ai vào hoàn cảnh của nhau mới hiểu được.
Vậy nên cháu thường sử dụng công cụ có sẳn trên Windows như CMD. Tránh dùng các tool bên thứ 3. Phần nào tăng độ tin tưởng của thành viên lên rất nhiều.

tiendatnlb

Junior Moderator
Thành viên BQT
Thế nên trước khi thực hiện, mình phải trao đổi với họ, và chỉ làm khi họ đồng ý và hiểu điều mình giúp họ.
Sáng nay bác vừa trợ giúp cho bạn này:
Bạn ấy rất vui vẻ, xem từng bước mình thực hiện (cũng phải gỡ bỏ hoàn toàn Office cũ trên máy bạn ấy). Sau khi cài đặt và active xong, bác ngắt kết nối rồi, bạn ấy còn nhắn tin nhờ quay lại sao lưu ssp giùm nữa.

Sửa lần cuối: