Fix Non-Core Windows 10 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Fix Non-Core Windows 10

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình dùng win 10 ltsc 2019

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình chưa có reaction{cry}

Rất tiếc hôm nay tôi phải tắt máy tính sớm rồi , bạn bị lỗi như thế nào thì nên nói rõ có ảnh minh họa thì càng tốt và chớ các bác giúp
tool bạn gửi kia cũng dính non core bạn ạ, th mình lên mấy gr hỏi thử xem, cảm ơn bạn

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @@sec0 cho tôi nhờ giúp một chút, từ cái hình ở cmt #25 của bạn trên, nếu như mình không muốn dùng key của IoT-S, chỉ dùng key này thì tools Mas có activate được digital không bạn?

slmgr /ipk 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB

Tôi muốn xem MAS có làm được việc đó hay không vì trước khi có tools này thì @dungltcd có cách active với file gatherosstate.exe và có luôn DL.

Tôi biết bạn luôn dùng key IoT-S để có Digital License nên tôi muốn nhờ bạn giúp bạn trên theo key P39PB xem sao, nếu không được thì dùng lại key IoT-S.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn @@sec0 cho tôi nhờ giúp một chút, từ cái hình ở cmt #25 của bạn trên, nếu như mình không muốn dùng key của IoT-S, chỉ dùng key này thì tools Mas có activate được digital không bạn?

slmgr /ipk 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB

Tôi muốn xem MAS có làm được việc đó hay không vì trước khi có tools này thì @dungltcd có cách active với file gatherosstate.exe và có luôn DL.

Tôi biết bạn luôn dùng key IoT-S để có Digital License nên tôi muốn nhờ bạn giúp bạn trên theo key P39PB xem sao, nếu không được thì dùng lại key IoT-S.
WIN LTSC ko IOT thì ko thể active digital license được , vì vậy phải dùng IOT mới có BQ KTS được đó bác
=========
tool bạn gửi kia cũng dính non core bạn ạ, th mình lên mấy gr hỏi thử xem, cảm ơn bạn

Máy bạn đã khác phục được chưa , nếu chưa thì bạn thử cách này xem sao?
Trước tiên là dùng lệnh xóa key và nạp mới lại key , bạn copy hết dòng lệnh dưới dán vào CMD is admin
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /rilc
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /upk >nul 2>&1
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /ckms >nul 2>&1
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /cpky >nul 2>&1
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /ipk QPM6N-7J2WJ-P88HH-P3YRH-YY74H
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
clipup -v -o -altto c:\
echo
Sau đó thì tải cái file đính kèm về xoa đuôi txt , giải nén để kích hoạt

Attachments

• MAS_AIO.zip.txt
    82.5 KB · Lượt xem: 26

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @@sec0 , báo tin vui với bạn là tôi vừa mới cài xong một bản LTSC-2019, install key như tôi đã nói với bạn ở cmt trước đó, sau đó tôi dùng MAS 1.8 thành công luôn đây bạn:

Hình minh hoạ:

Điền thêm key vào:

Chạy MAS1.8, chọn số 1:

Kết quả:

Lúc trước khi @dungltcd làm cái file gatherosstate.exe để kích hoạt DL cho LTSC-2019 thì chưa có tool MAS, tôi có nhớ nhầm không bạn? Sau đó thì lo chạy theo các bản Win 11-S nên tôi dần quên mất vụ kích hoạt này, tôi bán tín bán nghi làm thử lại thì không ngờ nó thành công dễ dàng bạn ơi.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn @@sec0 , báo tin vui với bạn là tôi vừa mới cài xong một bản LTSC-2019, install key như tôi đã nói với bạn ở cmt trước đó, sau đó tôi dùng MAS 1.8 thành công luôn đây bạn:

Hình minh hoạ:

Điền thêm key vào:

Chạy MAS1.8

Kết quả:

Lúc trước khi @dungltcd làm cái file gatherosstate.exe để kích hoạt DL cho LTSC-2019 thì chưa có tool MAS, tôi có nhớ nhầm không bạn? Sau đó thì lo chạy theo các bản Win 11-S nên tôi dần quên mất vụ kích hoạt này, tôi bán tín bán nghi làm thử lại thì không ngờ nó thành công dễ dàng bạn ơi.
Có thể MAS nó tự thay key luôn đó bác , bác thử check lại key xem nó có thay ko?

WIN LTSC ko IOT thì ko thể active digital license được , vì vậy phải dùng IOT mới có BQ KTS được đó bác
=========

Trước tiên là dùng lệnh xóa key và nạp mới lại key , bạn copy hết dòng lệnh dưới dán vào CMD is admin

=========

mình đã nhập mấy dòng bạn gửi r (hình ở trên). Nhưng khi dùng tool nó vẫn báo lỗi ấy b (hình dưới)

=========