Fix Non-Core Windows 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Fix Non-Core Windows 10

KingNNT

Code is My Life
Mình tìm hiểu thì lỗi non-core bị gây ra khi sử dụng tool để Cr@ck windows, vậy có cách nào để fix nó không ạ. Minh thấy có cách là nạp lại SKUS thì không biết nạp như thế nào ạ. Mọi người giải thích cho mình với. Mình cảm ơn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bài viết này của bạn từ lâu lắm rồi, hôm nay tôi mới vào xem, trước đây có một bạn hướng dẫn cho tôi cách fix non-core mà tôi chưa có dịp sử dụng, bạn chạy thử các lệnh này từ CMD ( run as admin ) xem kết quả thế nào:

slmgr /upk
slmgr /cpky
slmgr /rearm

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bài viết này của bạn từ lâu lắm rồi, hôm nay tôi mới vào xem, trước đây có một bạn hướng dẫn cho tôi cách fix non-core mà tôi chưa có dịp sử dụng, bạn chạy thử các lệnh này từ CMD ( run as admin ) xem kết quả thế nào:

Không có trích dẫn
Có lẽ hiếm hoi lắm mới có người dính non core , vì vậy mà ko thấy phản hồi đó bác

votravel

Búa Gỗ Đôi

Không có trích dẫn
Em đã thử và thành công, cảm ơn bác đã chia sẻ

Lang Thang

Rìu Chiến

No quote
Hôm nay cháu thử trên máy ảo của Win10 -1903 nhưng không được bác ạ.
4206

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm nay cháu thử trên máy ảo của Win10 -1903 nhưng không được bác ạ.
Xem phần đính kèm 4206

Sáng giờ Bác bận việc nhà, phải đi ra ngoài, mới về lại đây cháu, lâu rồi Bác cũng có chạy thử lệnh này một lần thấy có hiệu quả. Bác nhìn lệnh từ admin của cháu sao nó không chạy từ system32 vậy cháu? Nó chạy từ user\....... Bác nghĩ lâu nay nếu lệnh này không hiệu quả thì chắc các bạn sẽ phản hồi liên tục, sao Bác không thấy ai nói gì cả, chỉ có một bạn báo thành công ở trên thôi. Bác có nhiều máy ảo, bây giờ làm sao để cho nó trở thành non-core và test lệnh xem sao, cháu đã làm gì để thành non-core vậy?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu xem cái hình máy ảo này của Bác, đây là bản LTSC Bác đã cài rất lâu với tools cho 38 năm, tools đó bây giờ Bác đã delete ra khỏi máy rồi, và cháu có thấy khi Bác chạy CMD từ admin thì nó vào system 32 không? Cái hình của cháu nó vô đường dẫn khác rồi. Bây giờ nhờ bạn nào làm cho máy ảo của Bác thành non-core thì Bác sẽ thử cho cháu xem:

Lang Thang

Rìu Chiến
Sáng giờ Bác bận việc nhà, phải đi ra ngoài, mới về lại đây cháu, lâu rồi Bác cũng có chạy thử lệnh này một lần thấy có hiệu quả. Bác nhìn lệnh từ admin của cháu sao nó không chạy từ system32 vậy cháu? Nó chạy từ user\....... Bác nghĩ lâu nay nếu lệnh này không hiệu quả thì chắc các bạn sẽ phản hồi liên tục, sao Bác không thấy ai nói gì cả, chỉ có một bạn báo thành công ở trên thôi. Bác có nhiều máy ảo, bây giờ làm sao để cho nó trở thành non-core và test lệnh xem sao, cháu đã làm gì để thành non-core vậy?
Đây là máy ảo đươc tích hợp ở Win10 và cháu cũng mới test thử một số phần mềm trên đó thôi (phần mềm sạch bác nhé - vì đang thử nên cháu cũng cẩn thận lắm). Cháu thấy nó cứ đòi kích hoạt bản quyền nhân lúc trên diễn đàn có key chia sẻ nên kích hoạt nhưng không đc. Nên mới dùng mấy lệnh CMD để kích hoạt mà cũng ko đc. (cháu vẫn hay dùng cmd này để lấy bq kỹ thuật số cho win 10 trên máy thật cho hàng xóm ?. Bác thử dùng máy ảo tích hợp trong Win10 của bác xem thử nó có đòi bản quyền không ạ (Khi Win chính đã có bản quyền kĩ thuậtj số). Nếu ko đòi thì máy cháu bị lỗi rồi.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đây là máy ảo đươc tích hợp ở Win10 và cháu cũng mới test thử một số phần mềm trên đó thôi (phần mềm sạch bác nhé - vì đang thử nên cháu cũng cẩn thận lắm). Cháu thấy nó cứ đòi kích hoạt bản quyền nhân lúc trên diễn đàn có key chia sẻ nên kích hoạt nhưng không đc. Nên mới dùng mấy lệnh CMD để kích hoạt mà cũng ko đc. (cháu vẫn hay dùng cmd này để lấy bq kỹ thuật số cho win 10 trên máy thật cho hàng xóm ?. Bác thử dùng máy ảo tích hợp trong Win10 của bác xem thử nó có đòi bản quyền không ạ (Khi Win chính đã có bản quyền kĩ thuậtj số). Nếu ko đòi thì máy cháu bị lỗi rồi.
Máy ảo nó cũng là 1 HDH tách biệt ko liên quan gì đến qin thật cả bạn ạ , vì vậy khi setup win vào máy ảo thì nó là 1 máy tính mới hoàn toàn vì vậy cần phải có key kích hoạt thì mới hợp thức hóa

Lang Thang

Rìu Chiến
[
Máy ảo nó cũng là 1 HDH tách biệt ko liên quan gì đến qin thật cả bạn ạ , vì vậy khi setup win vào máy ảo thì nó là 1 máy tính mới hoàn toàn vì vậy cần phải có key kích hoạt thì mới hợp thức hóa
Thế mà cháu cứ tưởng nó (Sandbox) là một ứng dụng miễn phí kèm theo Win10_1903 giống như Edge . {mage}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua sau khi cố restore license cho bản Win LTSC 2019 với nhiều cách, nó đã trở thành non-core edition, tôi có thử dùng 3 lệnh ở #2 để chỉnh thì không thành công. Sau đó tôi có hỏi nhờ cháu @bbkim giúp, cháu nói lỗi non-core có nhiều mã lỗi, phải biết đúng mã lỗi thì mới có hy vọng sửa được hoặc có thể là không? Cháu đã vào TV cho tôi và cùng với một bạn khác, đã thao tác rất nhiều lệnh cũng như chỉnh sửa từ Resgistry, Services và Group Policy, không có các cháu cao thủ này giúp thì tôi đành chịu các bạn à. Nếu bây giờ các bạn có hỏi tôi thao tác thế nào thì tôi xin chịu thua cả hai tay. Phần vì tôn trọng các cháu ấy tôi không dám quay phim. Cảm ơn cháu bbkim và người bạn của cháu rất nhiều.

Sửa lần cuối:

slmgr /upk
slmgr /cpky
slmgr /rearm
không được chú ơi, cháu chạy quyền admin r{sad}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
không được chú ơi, cháu chạy quyền admin r{sad}
Bạn qua topic hổ trợ từ xa nhờ xem có bạn nào giúp được ko?
Bạn dang chạy win gì