Bản này tôi đã bỏ vì quá cũ.

zendamo
Mod xóa dùm thread này. Cám ơn.

Sửa lần cuối:
Trả lời

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Chủ topic ơi? cho mình hỏi ngoài lề tí. Chuyện là mình có người quen bên Hàn cho con máy LG mới khi về VN thì không mở lên được, mình cài lại windows thì bị 2 trường hợp sau:
1. Khi cài mình chọn bản Pro, nhưng khi vào windows thì là bản Home basic.
2. Là windows bắt buộc cài mọi phần mềm phải thông qua store.
* Mình đã thử thay ổ SSD khác cũng bị vậy, mình cài windows 10 1909 cũng vậy :)
Chủ topic và anh em nào biết cách tắt luôn không, hướng dẫn mình với. Thanks all help me!
Tải 1 trong 2 file đính kèm sau (x64 or x86 tương ứng mà tải về) > rồi xóa đuôi .txt sẽ được file .exe
Chạy file .exe đó và cho tấm hình lên xem rồi hổ trợ tiếp bạn nhé.

Attachments

• ProduKey.exe.txt
    88.7 KB · Lượt xem: 23
  • ProduKey_x64.exe.txt
    128.7 KB · Lượt xem: 24

phamhuuluong

Búa Gỗ
mình đã đoán từ đầu là như vậy rồi, đặc tính này có từ Win 1809, đó là ko kích hoạt sẵn SMB 1.0 nhưng cái này thì mình đã kích hoạt sẵn rồi. Vì vậy chỉ còn thêm một cái cần chỉnh trong gpedit là Enable insecure guest logons

Resolution
If you want to enable insecure guest access, you can configure the following Group Policy settings:

Computer configuration\administrative templates\network\Lanman Workstation
"Enable insecure guest logons"

Note By enabling insecure guest logons, this setting reduces the security of Windows clients.

Bạn làm theo thử xem.
Làm theo hướng dẫn này thì chia sẻ được mạng Lan rồi bạn! Còn Cái Ondrive tải về và khi cài vào thì dùng được nhưng các lựa chọn trạng thái của đám mây (chức năng Files On- demand; có chức năng tích vào " Always keep on this devices", không dùng được như các bản win đời cao sau này! bạn có thể khắc phục được trong bản fullsoft thì tốt!

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Làm theo hướng dẫn này thì chia sẻ được mạng Lan rồi bạn! Còn Cái Ondrive tải về và khi cài vào thì dùng được nhưng các lựa chọn trạng thái của đám mây (chức năng Files On- demand; có chức năng tích vào " Always keep on this devices", không dùng được như các bản win đời cao sau này! bạn có thể khắc phục được trong bản fullsoft thì tốt!
thank bro nhờ bro test bản IoT LTSC v1909 của mình mà mình mới có thêm kiến thức mới về OneDrive. Mình đã fix được chức năng " Always keep on this device" rồi nhé

Hình cài OneDrive lần đầu tiên tuy OneDrive hoạt động OK nhưng chưa có chức năng Always keep on this device

Và sau khi fix thì OneDrive đã có chức năng Always keep on this device

Link hướng dẫn cách fix : https://support.office.com/en-us/ar...ve-files-18755580-24f3-408d-afda-bd8d0f7ed5a2

À bản Full Soft Win IoT LTSC v1909 khi setup bộ Office bạn muốn mình cài những ứng dụng nào trong bộ Office, cho mình biết nhé.

Sửa lần cuối:

khongaibiet2004

Rìu Vàng
thank bro nhờ bro test bản IoT LTSC v1909 của mình mà mình mới có thêm kiến thức mới về OneDrive. Mình đã fix được chức năng " Always keep on this device" rồi nhé

Hình cài OneDrive lần đầu tiên tuy OneDrive hoạt động OK nhưng chưa có chức năng Always keep on this device

Và sau khi fix thì OneDrive đã có chức năng Always keep on this device

Link hướng dẫn cách fix : https://support.office.com/en-us/ar...ve-files-18755580-24f3-408d-afda-bd8d0f7ed5a2

À bản Full Soft Win IoT LTSC v1909 khi setup bộ Office bạn muốn mình cài những ứng dụng nào trong bộ Office, cho mình biết nhé.
Nói chung bộ office chỉ cần 4 ứng dụng cơ bản là đủ dùng cho đại đa số người dùng: Word, Excel, Powerpoint, Outlook là được. Còn một số ứng dụng khác thì chỉ có một số người cần mới dùng đến.

phamhuuluong

Búa Gỗ
Làm theo hướng dẫn được rồi bạn à! nhưng vì dốt tiếng anh nên cũng vất vả. Cám ơn bạn đã hướng dẫn! Lúc nào bạn làm bản fullsoft thì fix luôn mấy cái lỗi mạng Lan và Onedrive này luôn bạn à! Chức năng "Alaways keep on devices " rất hay bạn à! nhiều khi mình không muốn chiếm dung lượng trong ổ đĩa trên máy tính! bản fullsoft bạn chỉ cần cài Word, excel, Powepoint, winrar, và phần mềm đọc pdf loại nhẹ là được bạn à!

phamhuuluong

Búa Gỗ
Theo mình cái Defender virut nên để hiển thị chứ như này thì nó ẩn ở đâu muốn tắt để cài phần mềm cũng không thấy để tắt! (Tất nhiên có thể tải PM defender ctrol để tắt)

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Theo mình cái Defender virut nên để hiển thị chứ như này thì nó ẩn ở đâu muốn tắt để cài phần mềm cũng không thấy để tắt! (Tất nhiên có thể tải PM defender ctrol để tắt)
tắt tạm thời cái Defender để cài soft cũng đơn giản mà Turn Real-time protection thành 'Off' là xong

phamhuuluong

Búa Gỗ
Nhưng không thấy biểu tượng phía bên dưới để tắt bạn à! hoặc vào mục search cũng không thấy

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Nhưng không thấy biểu tượng phía bên dưới để tắt bạn à! hoặc vào mục search cũng không thấy
muốn hiện lại biểu tượng Windows Defender bên dưới mở notepad ra, chép đoạn code sau:

Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Policies\Microsoft\Windows Defender Security Center\Systray]
"HideSystray"=dword:00000000

Rồi lưu lại thành file có đuôi reg (ví dụ lưu thành tên defender.reg) rồi click đôi vào file reg đó khởi động lại PC là xong.

thanhnghn

Búa Gỗ
Cảm ơn Admin, đã download về cài vào máy tính chạy rất ok, windows chạy mượt, không bị full disk 100%. Mình cũng đã tải nhiều bản iso và ghost về cài rồi, nhưng với bản win này của Admin mình rất có cảm tình rồi đó, một lần nữa cảm ơn chủ thớt nhé. :D

vuabipasia

Búa Đá
Tải 1 trong 2 file đính kèm sau (x64 or x86 tương ứng mà tải về) > rồi xóa đuôi .txt sẽ được file .exe
Chạy file .exe đó và cho tấm hình lên xem rồi hổ trợ tiếp bạn nhé.

Bi vay ne ban oi, giup voi. Thanks!
Haha! Minh vua lam duoc roi. Tim tren may forum nuoc ngoai moi co, ma chi co 1 bai viet duy nhat. :(

Sửa lần cuối:
Bản này cài xong có cần phải tweak mấy cái telemetry hay services gì nữa cho nhẹ không bác? Nhu cầu của em chỉ để chơi game nên cần máy nhẹ và sạch nhất có thể bác ạ