FastStone Capture- Phần mềm chụp ảnh, quay phim màn hình máy tính chất lượng cao, tạo video bài giảng cho học sinh | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

FastStone Capture- Phần mềm chụp ảnh, quay phim màn hình máy tính chất lượng cao, tạo video bài giảng cho học sinh

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi đang gặp rắc rối với FS đây các bạn, như hôm qua tôi có nói không làm được screen recorder trên một bản Win, đó là bản Win 10 Pro 19043.1586, cũng cùng trên máy đó thì với bản 10 Pro for Workstations, và 10 Enterprise, cùng build và bản Win 8.1 Enterprise đều hoạt động tốt.

Qua tới bản Win11 Pro, 22000.556 cũng trên máy này thì lại gặp rắc rối với phần Audio như hình:

Các setup cũng giống như các bản kia , không hiểu sao lại bị failed ở phần Record Audio, tôi có xem cách trị nó từ youtube nhưng chưa thành công.

Về bản Win 10 Pro, tôi đã làm nhiều cách để cố sửa nó nhưng không thành, đã thử rất nhiều version từ 8.9 .......... cho đến 9.7, nó cũng chỉ quay được đúng 1 phút rồi báo lỗi, đã sửa theo một số cách sau:

- Turn on từ Settings\ Gaming, lúc check lại tôi thấy bản 10 Pro không có on một vài chổ khi sang các bản Win kia thấy có nên tôi nghĩ nó bị lỗi ở đây, chỉnh lại cho giống nhưng vẫn lỗi.

- Dùng Revo xoá toàn bộ file liên quan tới FS trong system

- Chạy disk clean up, chạy thêm clean từ soft thứ ba.

- Run lệnh : sfc /scannow

- Run 3 lệnh từ DISM như sau:

DISM /Online /Cleanup-Image /CheckHealth

DISM /Online /Cleanup-Image /ScanHealth

DISM /Online /Cleanup-Image /RestoreHealth

- Down về bản ISO , chạy thêm lệnh này:

DISM /Online /Cleanup-Image /RestoreHealth /Source:E:\Sources\install.wim

Tất cả vẫn chỉ là con số không thôi các bạn, tôi cũng đã install driver bản mới nhất của NVDIA, có thể do tôi cài một soft nào đó nó làm ảnh hưởng tới FS. Tánh tôi khi gặp lỗi thì cố sửa chứ còn cài lại Win thì tôi làm được, tiếc rằng tôi đã xoá các bản backup trước kia, chỉ có bản gần đây nhất thì tôi nghĩ nó cũng đang bị lỗi.

Bạn nào có cao kiến gì thì vui lòng góp ý thêm cho tôi nhé. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi có tin vui rồi các bạn, tình cờ lục tìm tài liệu cũ tôi thấy có bản FS 8.5, cho chạy thử trên bản Win10 Pro thì không ngờ nó chạy một lèo luôn các bạn, hình của nó đây:

Sau đó táy máy tôi lại chạy bản 9.7 thì bị lỗi 1 phút là ngưng. Chạy trở lại bản 8.5 thì lần này nó cũng bị lỗi 1 phút. Thất vọng quá các bạn, tức mình tôi tìm vào mấy chổ này mà xoá hết như sau:

1/- C:\ProgramData\ xoá folder Faststone.

2/- C:\Users\tên máy\Appdata\Local\ xoá folder FastStone và cũng từ Local chọn Temp, xoá hết files nhất là file tmp có mấy ký tự đầu FSREC

3\- C:\Users\tên máy\Appdata\Roaming\ xoá folder FastStone

4\- Vào folder Faststone đang chạy, xoá thêm file fsrec.db, xong refresh desktop 2, hay 3 lần, chạy lại bản 8.5 thì không còn bị lỗi nữa.

Coi như bản Win10 PRO này dùng lại hàng cổ cho yên, tôi sợ không dám chạy các version khác nữa.

Chạy thử lại lần nữa như hình dưới:

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đúng là lâu lâu win or máy lại bị xung đột với software thật là củ chuối
Nếu như tất cả các máy đều xung đột thì mình còn bắt bẻ chị MIC được , đàng này chỉ 1 vài máy bị còn hầu như đa số máy thì ko bị , Nhức cái răng giả quá các bác nhĩ :D

Tôi nghĩ lỗi là do cách sử dụng của tôi, bản Win này tôi đã chạy thử nhiều bản FS, cài đặt có, portable có, và vì không xoá tận gốc nên nó bị nhiễu đó bạn, trước giờ tôi rất ỷ y, cứ thấy có bản mới là chạy thử trên bản Win 10 Pro, không ngờ nó hành mình lên bờ xuống ruộng, giờ còn bản Win 11 Pro đang rắc rối với vụ Audio, khi nào tìm ra giải pháp tôi sẽ chia sẻ lại với các bạn nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi đã chỉnh lại được lỗi Audio như hình ở cmt #23 cho bản Win 11 Pro rồi đây các bạn, may mắn quá , chỉnh đại mà không ngờ nó cho qua:

Một số hình ảnh thao tác:

Hình dưới này khác với cmt #23, nó không còn báo lỗi nữa:

Cảm ơn các bạn đã bỏ thời gian theo dõi các cmt của tôi nhé. Thân chúc tất cả các bạn thành công!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn bạn nhé và khi nào có bản 9.7 portable vậy bạn?
Bác vào thẳng trang chủ tải portable

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Bản 9.7 portable này load về , run file .exe thì nó ra như hình dưới, coi như mình vẫn phải điền key vào mới thành công. Tôi thấy bạn ghi chi tiết từ #1 là đã kích hoạt, tôi có hiểu sai ý của bạn không?

Thưa bác, bản này từ trang chủ, khi cài phải kích hoạt nhưng chỉ cần dùng key ở #1 là được.
Đang mải coi trận Nhật Bản- Croatia. Tỷ số hiện 1-1 và đang hiệp phụ (VTV 2, VTV Cần Thơ kênh 6)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bản portable của ứng dụng này nếu nó đòi key thì bác add key vào là được thôi
===================
Xem phần đính kèm 47655

==================

Xem phần đính kèm 47656
Bạn thân mến, ý tôi muốn thử bản portable trên một máy ảo hoàn toàn mới, chưa hề sử dụng FS đó bạn, tôi có vào thử theo đường dẫn từ Roaming hay ProgramData , không thấy gì cả vì đây là bản portable, không phải bản cài đặt nên nó không có giống như hình của bạn:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn thân mến, ý tôi muốn thử bản portable trên một máy ảo hoàn toàn mới, chưa hề sử dụng FS đó bạn, tôi có vào thử theo đường dẫn từ Roaming hay ProgramData , không thấy gì cả vì đây là bản portable, không phải bản cài đặt nên nó không có giống như hình của bạn:

Bác tạo mới thư mục và copy vào là được đó bác , vì ở trang chủ cũng có bản portable cũng có bản portable , mà ko hiểu cơ chế kiểm tra key của ứng dụng này có thay đổi gì đó cho nên tôi cũng bị đòi key khi sử dụng , và cách khắc phục thì tôi đã cho 2 thư mục cùng với file thuốc vậy là xong

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác tạo mới thư mục và copy vào là được đó bác , vì ở trang chủ cũng có bản portable cũng có bản portable , mà ko hiểu cơ chế kiểm tra key của ứng dụng này có thay đổi gì đó cho nên tôi cũng bị đòi key khi sử dụng , và cách khắc phục thì tôi đã cho 2 thư mục cùng với file thuốc vậy là xong
Tôi đã tạo thư mục giống hình của bạn, chép file fsc.db vào, sau đó restart máy, mở lại nó vẫn là trial đây bạn:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi đã tạo thư mục giống hình của bạn, chép file fsc.db vào, sau đó restart máy, mở lại nó vẫn là trial đây bạn:

Bác thử tìm cái file trên máy đã ổn định bác thay cái file fsc.db đó xem có được ko?
Nếu như ko có thì bác dùng key vậy

Hoang Duch2
CYUQM-RWMAL-DINOO-HGKYJ
============
IYAQS-RZMDK-GXYAO-SPHFS

==========================
View hidden content is available for registered users!

Sửa lần cuối: