This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Facebook liên tục vô hiệu hóa tài khoản

Không hiểu sao FB liên tục vô hiệu hóa tài khoản của mình dù mình chả làm việc gì vi phạm cộng đồng cả. Ban đầu nick chính của mình bị vô hiệu hóa vì có dấu hiệu giả mạo. Dù có gửi hình ảnh ID và các loại giấy tò khác nhưng vẫn không nhận được phản hồi gì tù FB. Vậy là mình dùng nick khác mà đã tạo rất lâu để dùng tạm, nhưng sau khi sử dụng một vài ngày thì lại bị giống hệ nick chính. Gần đây mình lại bị vô hiệu một nick tạo sau đó nữa. Lên Google play, mình thấy cũng rất nhiều người bị tình trạng tương tự, thậm chí có người mất 6 nick luôn. Không biết ở đây có cao nhân nào giúp mình lấy lại nick không ạ? Do mình cũng đã dùng rất nhiều năm rồi nên mất nick cảm thấy rất tiếc.

Cám ơn!!!!

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Khả năng chính là do các bạn hay dùng mấy cái app, mấy cái trò chơi đăng nhập bằng facebook. Việc này dẫn tới các bạn bị mất token. Các người tạo ra mấy cái app đó sẽ lấy những token của các bạn đi spam, đi like, đi report...
Do đó mới bị facebook xóa. Với 1 khi bị xóa thì IP máy bạn trở thành black list, hãy reset modem nếu chổ bạn xài IP động.

Nick chính của mình có liên kết toàn khoản game, còn 2 cái còn lại thì hoàn toàn liên kết với bất kỳ app nào, không hiểu sao vẫn mất. :-((( Không biết có cách nào lấy lại không? FB cũng không hề thông báo gì cả :3

Yuushou

Búa Gỗ Đôi
khả năng là thông tin ở tài khoản mới trùng khớp vs tài khoản cũ, nên fb nó nghi có vấn đề nên xoá, hơn nữa cũng nằm trong thời gian đang kiểm định tài khoản cũ nữa. Những game nào chơi thì để liên kết vs fb, còn ko chơi nữa thì nên xoá đi.

mathce

Gà con
để bảo vệ Facebook và email và các thông tin trên mạng xã hội, định kỳ khoảng 3 tới 6 tháng nên đổi pass để bảo vệ cho chính mình, tránh bị lợi dụng

Xeko888

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chuẩn rồi bác, giờ fb nó dùng thuật toán, thà giết nhầm còn hơn bỏ sót. Chơi fb thì tránh dùng mấy cái app hay game online và các đường link ko rõ ràng thì sẽ giữ được nick.

lecuonghp89

Gà con
- bạn có đặt mật khẩu cài 2 yếu tố không, cài thêm số điện thoại khi đăng nhập trên máy khác sẽ thông báo tin nhắn đến đth của m.
- khi bị lỗi face như vậy, nên mở mtinh nhập lại các thông tin để lấy lại face, sẽ nhanh và hiệu quả hơn.