Eset Home User - Bản dựng XXX | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Eset Home User - Bản dựng XXX

mieuboy

Búa Đá
Tường lửa nằm bên mạng, còn HIPS nằm bên thực thi tệp (quy trình xử lý)
2 cái khác nhau bạn ơi ! Mà bạn có học IT qua chưa vậy ? <== hỏi thôi nha, ko cố ý đá xoáy bạn đâu {redface}
Không có bạn, mình trước có hay nghịch lung tung thôi, giờ đi làm hết rồi, chứ k học gì cntt hết

Hamano Kaito

Moderator
Eset có chức năng block tiền tố phía sau domain hoặc ip <=== nhờ sếp @baogia2010 mà mình đã có thêm ý tưởng mới.
Nhưng đang làm biếng test, Hihihi {smile}

-------------------
Đã test thử và ko được ! {bad_smelly}

Sửa lần cuối:

mieuboy

Búa Đá
mình có 1 thắc mắc là không hiểu sao phần mềm này key nhiều, fix cũng dễ vậy ạ. Mình nghĩ đáng ra là phần mềm bảo mật thì ng ta sẽ dễ dàng làm để mình k dùng lậu được chứ?.. Như phần mềm trendmicro m thấy rất ít khi có key, hình như cũng k Cr@ck fix gì được..

katsukiltd

Rìu Sắt Đôi
mình có 1 thắc mắc là không hiểu sao phần mềm này key nhiều, fix cũng dễ vậy ạ. Mình nghĩ đáng ra là phần mềm bảo mật thì ng ta sẽ dễ dàng làm để mình k dùng lậu được chứ?.. Như phần mềm trendmicro m thấy rất ít khi có key, hình như cũng k Cr@ck fix gì được..
bảo mật thì nằm ở phần mềm chứ key thì liên quan gì đâu bạn. dùng lậu đâu có nghĩa là phần mềm ko bảo mật. bạn dùng lậu thấy nó tốt rồi bạn sẽ giới thiệu cho những người khác hoặc có thể nghĩ đến việc mua ủng hộ, đó cũng là 1 cách quảng bá, y như windows đang dùng lậu rất nhiều nhưng nhờ đó mà cũng chiếm thị phần lớn nhất. thực tế giá 1 key EAV cũng rẻ. có 150k/năm. có thể nói là rẻ nhất rồi. rẻ hơn cả BKAV.

mieuboy

Búa Đá
bảo mật thì nằm ở phần mềm chứ key thì liên quan gì đâu bạn. dùng lậu đâu có nghĩa là phần mềm ko bảo mật. bạn dùng lậu thấy nó tốt rồi bạn sẽ giới thiệu cho những người khác hoặc có thể nghĩ đến việc mua ủng hộ, đó cũng là 1 cách quảng bá, y như windows đang dùng lậu rất nhiều nhưng nhờ đó mà cũng chiếm thị phần lớn nhất. thực tế giá 1 key EAV cũng rẻ. có 150k/năm. có thể nói là rẻ nhất rồi. rẻ hơn cả BKAV.
vế 2 thì bạn nói đúng nhưng vế 1 k đồng ý. Phần mềm bảo mật thì rõ ràng ng ta sẽ biết rõ cách mình Cr@ck, hack..v.v.. do đó ng ta dễ dàng chặn được. Có thể chiến thuật của hãng giống như windows or winrar, chủ yếu đánh vào khách hàng doanh nghiệp.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT

- Trend fix cũng đc mà bạn, nhưng vì không nhẹ và tốt bằng Eset --> ít người dùng (cá nhân mình không thích Trend lắm mặc dù tự code fix đc và trong tài khoản cũng còn vài key).

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
vế 2 thì bạn nói đúng nhưng vế 1 k đồng ý. Phần mềm bảo mật thì rõ ràng ng ta sẽ biết rõ cách mình Cr@ck, hack..v.v.. do đó ng ta dễ dàng chặn được. Có thể chiến thuật của hãng giống như windows or winrar, chủ yếu đánh vào khách hàng doanh nghiệp.
- Eset (đặc biệt là bản endpoint) khó fix mà bạn, fix mà mình đang dùng vẫn là cách dùng key đã bị block để kích hoạt các tính năng còn cập nhật vẫn phải dùng key trial của bản home.

Hamano Kaito

Moderator

Người ta là DEV mà bạn ?! Mấy cái fix này họ làm cái 1 thôi chẵn qua họ muốn lập thói quen từ người dùng. Bạn nên biết cái gì quen rồi sẽ khó bỏ, mà bỏ rồi sẽ ko dùng được cái khác
Thói quen sẽ tạo nên niềm tin cho soft đó đấy bạn. 1 khi IT đã quen với soft đó (tức là hiểu về cách thức vận hành, cấu trúc cấu hình,.........) thì họ sẽ giới thiệu cho công ty, hoặc nơi họ làm. Thậm chí là giới thiệu đến bạn bè nữa. Cầu nối này rất quan trọng, thả con tép bắt con tôm mà !

mieuboy

Búa Đá
- Eset (đặc biệt là bản endpoint) khó fix mà bạn, fix mà mình đang dùng vẫn là cách dùng key đã bị block để kích hoạt các tính năng còn cập nhật vẫn phải dùng key trial của bản home.
Vậy à bạn. Do mình k biết, mình thấy eset chia sẻ key nhiều và fix nhiều nên tưởng là nó dễ. Mà đã dùng endpoint sao m dùng luôn symantic bạn?. Hình như nó cho dùng free luôn đúng k?

mieuboy

Búa Đá
Người ta là DEV mà bạn ?! Mấy cái fix này họ làm cái 1 thôi chẵn qua họ muốn lập thói quen từ người dùng. Bạn nên biết cái gì quen rồi sẽ khó bỏ, mà bỏ rồi sẽ ko dùng được cái khác
Thói quen sẽ tạo nên niềm tin cho soft đó đấy bạn. 1 khi IT đã quen với soft đó (tức là hiểu về cách thức vận hành, cấu trúc cấu hình,.........) thì họ sẽ giới thiệu cho công ty, hoặc nơi họ làm. Thậm chí là giới thiệu đến bạn bè nữa. Cầu nối này rất quan trọng, thả con tép bắt con tôm mà !
M cũng nghĩ vậy. Chủ yếu là họ đánh khách doanh nghiệp thôi.. à mà k biết bit có fix được k bác?. M cũng ít thấy fix của bit, ngược lại khuyến mãi 3 - 6 tháng thì vô cùng nhiều ?

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Vậy à bạn. Do mình k biết, mình thấy eset chia sẻ key nhiều và fix nhiều nên tưởng là nó dễ. Mà đã dùng endpoint sao m dùng luôn symantic bạn?. Hình như nó cho dùng free luôn đúng k?

- Với Symantec_Endpoint_Protection_Client cài đặt chế độ unmanaged cilent là free (nhưng vẫn full tính năng).

Hamano Kaito

Moderator
M cũng nghĩ vậy. Chủ yếu là họ đánh khách doanh nghiệp thôi.. à mà k biết bit có fix được k bác?. M cũng ít thấy fix của bit, ngược lại khuyến mãi 3 - 6 tháng thì vô cùng nhiều ?

Bit quản lý trial theo username đã đăng ký (bằng Email). Cái này có thể trialreset được nhưng phải tốn công mò vào safemode rồi chạy fix rồi lại chạy chế độ bình thường sau đó dk lại tài khoản khác để có 30 days dùng thử tiếp
Mà bit thì load nặng hơn Kav, lâu lâu bug lag băng thông mạng. Mình ko thích BIT lắm, xài chán lắm
Khóa đủ thứ, chặn tùm lum...........{rofl}{rofl}, hồi đó mình xài thì vậy. Còn giờ thì ko biết
-----------
Cá nhân mình thích nhất là Emsisoft, Eset, Comodo, Kav (có thể tạm dùng nhưng cũng ko thích lắm)
Còn nếu nói mình thực sự thích soft bảo mật nào đó thì mình nói luôn là mình thích Appguard. Soft này mình rất thích nhưng ko có fix nên đành chịu

tribkxd

Búa Gỗ Đôi
Thấy các anh em trên diễn đàn biết nhiều về security, mình nghĩ mọi người nên tập hợp lại để làm startup về một anti virus mới nhỉ, giống như đứa con tinh thần của mình vậy. Mọi người nghĩ sao về ý tưởng này?

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Thấy các anh em trên diễn đàn biết nhiều về security, mình nghĩ mọi người nên tập hợp lại để làm startup về một anti virus mới nhỉ, giống như đứa con tinh thần của mình vậy. Mọi người nghĩ sao về ý tưởng này?
- Khó lắm bạn, lab người ta có kinh nghiệm, tiềm lực về kinh tế, con người và cơ sở vật chất. AE mình dùng lại SP của họ và TÙY BIẾN tốt là OK rồi.

mieuboy

Búa Đá
Bit quản lý trial theo username đã đăng ký (bằng Email). Cái này có thể trialreset được nhưng phải tốn công mò vào safemode rồi chạy fix rồi lại chạy chế độ bình thường sau đó dk lại tài khoản khác để có 30 days dùng thử tiếp
Mà bit thì load nặng hơn Kav, lâu lâu bug lag băng thông mạng. Mình ko thích BIT lắm, xài chán lắm
Khóa đủ thứ, chặn tùm lum...........{rofl}{rofl}, hồi đó mình xài thì vậy. Còn giờ thì ko biết
-----------
Cá nhân mình thích nhất là Emsisoft, Eset, Comodo, Kav (có thể tạm dùng nhưng cũng ko thích lắm)
Còn nếu nói mình thực sự thích soft bảo mật nào đó thì mình nói luôn là mình thích Appguard. Soft này mình rất thích nhưng ko có fix nên đành chịu
mình thì ngược là, thích nhất là bit. Các soft bạn nói thì mình mới chỉ dùng eset và hiện tại đang KAV. BIT mình ấn tượng bởi vì giao diện đơn giản, cài rồi chạy, yên tâm k cần cấu hình gì, lại ít chém bừa. KAV thì cũng được, giao diện mọi thứ cũng ok, hiện tại cũng đang dùng KAV 1 năm key share trên diễn đàn mình. Còn eset thì được cái nhẹ, nhưng cảm giác k yên tâm như BIT. Nói tóm lại hiện tại có cái gì nghi ngờ up lên virus total mà thấy BIT và KIS nó k báo là mình khá yên tâm để mở :))))
À, nếu có điều kiện bạn thử lại BIT xem sao, mình tin bạn sẽ có thiện cảm. Trước đây mỗi lần cài BIT vào là máy ỳ ạch, hoạt động không nổi luôn, nhưng mấy bản gần đây thực sự nó thay đổi rất nhiều. Dùng mà cảm giác rất nhẹ ( sau khi cài vài ngày), thậm chí mình cảm giác nó nhẹ hơn cả WIndows defender vì WD nó hay làm full disk..

mieuboy

Búa Đá
- Với Symantec_Endpoint_Protection_Client cài đặt chế độ unmanaged cilent là free (nhưng vẫn full tính năng).
đúng rồi bác, nhưng mà ghét thằng này cái là quá hay chém bừa, ai hay dùng hack cheat Cr@ck là mệt mỏi với nó. Có lẽ vì thế mà phải fix thêm các pm khác như eset endpoint k bác..
À, với lại mình để ý symantec end point cài vào chiếm ổ cứng ghê quá. Mới cài chắc tầm 5-600 mb. vài bữa nó lên 1 gb lận :oops:

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
đúng rồi bác, nhưng mà ghét thằng này cái là quá hay chém bừa, ai hay dùng hack cheat Cr@ck là mệt mỏi với nó. Có lẽ vì thế mà phải fix thêm các pm khác như eset endpoint k bác.
- Cũng là 1 lý do nhỏ để mình dùng Eset, cá nhận mình thấy nhận diện Eset khá tốt, mình thích Eset ở khoản nhẹ nhàng, nhiều tùy chỉnh để tăng cường bảo mật.
- Symantec_Endpoint_Protection_Client cũng có 01 máy của đồng nghiệp làm công tác văn phòng mình cài khá lâu rồi (từ 2015 chạy Win 7) giờ kiểm tra lại thấy vẫn tốt, đúng là cài soft này vào thấy chiếm dung lượng ổ cứng khá nhiều.