Hỏi/ Thắc mắc - Em cần giúp sửa lỗi không phát được wifi cho điện thoại ! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Em cần giúp sửa lỗi không phát được wifi cho điện thoại !

tuanjohnwick97

Búa Gỗ Đôi
Laptop của em không phát được wifi cho điện thoại, còn mạng laptop vẫn bắt ok, em đã update drivers nhưng không ăn thua nhờ bác nào rành về phần này chỉ dạy giúp em khắc phục lỗi ạ !
Em xin cảm ơn.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
khi bạn phát được và kết nối được, dùng thử phần mềm kiểm tra id, dns trên điện thoại xem laptop có cấp dúng dải ip và dns không, nhiều lúc cũng cấp mà cấp ko đúng dải là ko vào được mạng đâu

tuanjohnwick97

Búa Gỗ Đôi
khi bạn phát được và kết nối được, dùng thử phần mềm kiểm tra id, dns trên điện thoại xem laptop có cấp dúng dải ip và dns không, nhiều lúc cũng cấp mà cấp ko đúng dải là ko vào được mạng đâu
Em mượn máy tính của bạn , phát cho đt em thì vẫn ok, nhưng laptop của em bị lỗi vẫn không phát được, em vẫn để mặc định băng tần là 2.4Ghz

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Em mượn máy tính của bạn , phát cho đt em thì vẫn ok, nhưng laptop của em bị lỗi vẫn không phát được, em vẫn để mặc định băng tần là 2.4Ghz
Update driver cho card wifi cảu bạn đi. khả năng do driver rồi.

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Điện thoại của bác không tìm thấy wifi phát từ laptop hay kết nối được mà hiện "đã kết nối, không có internet".
Nếu bị "đã kết nối, không có internet" thì bác cứ thử vào 1 trang nào đó xem có được ko, chứ mình thử trên đt thì cũng bị báo vậy mà vẫn vào mạng bình thường

tuanjohnwick97

Búa Gỗ Đôi
Điện thoại của bác không tìm thấy wifi phát từ laptop hay kết nối được mà hiện "đã kết nối, không có internet".
Nếu bị "đã kết nối, không có internet" thì bác cứ thử vào 1 trang nào đó xem có được ko, chứ mình thử trên đt thì cũng bị báo vậy mà vẫn vào mạng bình thường
không phải vậy đâu, đã thử kết nối trên điện thoại vẫn không vào đc mạng, lỗi của em là bị bắt được mạng của laptop phát nhưng không vào được mạng no báo "đã kết nối, không có internet"

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
không phải vậy đâu, đã thử kết nối trên điện thoại vẫn không vào đc mạng, lỗi của em là bị bắt được mạng của laptop phát nhưng không vào được mạng no báo "đã kết nối, không có internet"
Bác có cấu hình gì đặc biệt laptop của bác ko, ví dụ như set DNS hay đang bật VPN.

Với bác thử mấy lệnh này rồi sau đó reboot lại máy xem:
ipconfig.exe /release
ipconfig.exe /renew
ipconfig.exe /flushdns

tuanjohnwick97

Búa Gỗ Đôi
Bác có cấu hình gì đặc biệt laptop của bác ko, ví dụ như set DNS hay đang bật VPN.

Với bác thử mấy lệnh này rồi sau đó reboot lại máy xem:
ipconfig.exe /release
ipconfig.exe /renew
ipconfig.exe /flushdns
Em để mặc định hết bác ạ không có cài, DNS hay bật VPN gì đâu