Nhờ tư vấn - Em bị virut đổi đuôi :( | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Em bị virut đổi đuôi :(

xeom900

Gà con
Các bác giúp e với, máy tính của em bị virut j mà nó đổi đuôi tất cả các file thành .boot
Các file của e có lấy lại được không ạ, Em cám ơn.

VoDanhPhD

Rìu Chiến
- Phần lớn là không thể lấy lại file cũ ! Nộp tiền chuộc chưa chắc đã ok (đối với loại yêu cầu đòi tiệc chuộc) ! :(
Chắc chắn bạn đã "Mất bò" bầy giờ thì "Lo làm chuồng" thôi !
+ Tải phần mềm Antivirus, diệt Malware, Ransomware về quét lại toàn bộ máy! Cần thì format lại ổ cứng cho chắc - Cài lại Win ! Sao lưu dữ liệu quan trọng, đồng bộ trên Đám mây ...vvv
Lần sau thì đừng dùng phần mềm "lậu", vào link bừa bãi, cắm USB ... linh tinh nữa nhé !
Chia buồn ! {EMO_049}

xeom900

Gà con
- Phần lớn là không thể lấy lại file cũ ! Nộp tiền chuộc chưa chắc đã ok (đối với loại yêu cầu đòi tiệc chuộc) ! :(
Chắc chắn bạn đã "Mất bò" bầy giờ thì "Lo làm chuồng" thôi !
+ Tải phần mềm Antivirus, diệt Malware, Ransomware về quét lại toàn bộ máy! Cần thì format lại ổ cứng cho chắc - Cài lại Win ! Sao lưu dữ liệu quan trọng, đồng bộ trên Đám mây ...vvv
Lần sau thì đừng dùng phần mềm "lậu", vào link bừa bãi, cắm USB ... linh tinh nữa nhé !
Chia buồn ! {EMO_049}
Cám ơn bạn. Virut này nguy hiểm quá :(
đuôi của bạn vẫn còn chứ {boss}
ví dụ : file của mình tên là abc.pdf => abc.pdf.boot

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
lảo đó mà có đuôi -tui mới sợ ah {flame}
xe ôm ngày nào cũng bị chở gái nên đuôi dài lắm bạn, nên phải móc đuôi ngược ra phía trước.

prochimen

Búa Đá
Các bác giúp e với, máy tính của em bị virut j mà nó đổi đuôi tất cả các file thành .boot
Các file của e có lấy lại được không ạ, Em cám ơn.

Vứt file đấy đi chứ còn làm gì nữa, trừ phi bạn là siêu nhân thì chắc bạn đã k lên đây hỏi.

Điều cần làm bây giờ là format toàn bộ ổ đĩa, cài lại win và thưởng thức cảm giác như mua máy mới thôi. :D

guest11

Rìu Chiến Chấm
Các bác giúp e với, máy tính của em bị virut j mà nó đổi đuôi tất cả các file thành .boot Các file của e có lấy lại được không ạ, Em cám ơn.
Các bác giúp e với, máy tính của em bị virut j mà nó đổi đuôi tất cả các file thành .boot Các file của e có lấy lại được không ạ, Em cám ơn.
Tìm phần mềm này và thử coi có được không

Malwarebytes Anti-Ransomware 0.9.18.807-1.1.242

Dakkaris

Rìu Vàng
Malwarebytes Anti-Ransomware là một giải pháp miễn phí để bảo vệ chống lại ransomware (CryptoLocker, CryptoWall hoặc CTBLocker). Chương trình sử dụng các công nghệ chủ động và tương thích với phần mềm chống vi-rút đã được cài đặt. Sản phẩm này, sử dụng giám sát hệ thống để tìm kiếm ransomware, có thể ngăn chặn mối đe dọa trước khi nó bắt đầu thay đổi tệp người dùng. Chương trình có hiệu quả cao cho kết quả thử nghiệm và có thể tìm thấy các phiên bản mới nhất của ransomware, ngay cả những phiên bản chưa gặp phải.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Tìm phần mềm này và thử coi có được không

Tôi chưa thử phần mềm này bao giờ. Nhưng theo bài của bạn Dakkaris đăng thì phần mềm này chi phòng ngừa Ransomware khi tệp tin chưa bị nối đuôi. Còn khi đã bị nối đuôi thì không đổi lại được.
Cám ơn bạn Dakkaris.

Dakkaris

Rìu Vàng
Ngăn chặn phần mềm độc hại CryptoPrevent - có phiên bản miễn phí và cao cấp và được thiết kế để bảo vệ máy tính của bạn khỏi ransomware, ransomware Trojans và phần mềm độc hại khác mã hóa dữ liệu và yêu cầu tiền chuộc để giải mã. Chương trình sử dụng các công nghệ chủ động và tạo và thực hiện một cách giả tạo các đối tượng Chính sách nhóm sẽ chặn việc khởi chạy một số chương trình nhất định. Bạn có thể thêm các tệp có phần mở rộng cụ thể vào danh sách trắng, ví dụ: tệp EXE được đặt trong thư mục% appdata% /% localappdata% và thư mục con cấp một.

Kaspersky Anti-Ransomware Tool for Business là một chương trình miễn phí để đối phó với các bộ mã hóa yêu cầu tiền chuộc để giải mã các tập tin. Sản phẩm này được phát triển bởi Kaspersky Lab. Sử dụng các công nghệ tiên tiến (Mạng bảo mật của Kaspersky và Giám sát hoạt động trên mạng), Công cụ chống phần mềm bảo mật của Kaspersky nhanh chóng phát hiện các chương trình Trojan và vi-rút và chặn chúng, đồng thời cũng có thể đẩy lùi các thay đổi nguy hiểm đã xảy ra trong hệ thống. Để phân tích, các công nghệ đám mây được sử dụng cung cấp phản ứng nhanh với các mối đe dọa chưa biết.

IObit MBR Guard - một chương trình từ các nhà phát triển Trung Quốc, được thiết kế để đối phó với các nhà mật mã học nhắm vào MBR (các cuộc tấn công như GoldenEye hoặc Petya). Vùng MBR là bản ghi khởi động chính, được đặt ở đầu các thiết bị lưu trữ thông tin như ổ cứng và phương tiện lưu trữ di động. MBR là cần thiết để khởi động hệ điều hành. Khi một cuộc tấn công vi-rút nhắm vào MBR xảy ra, máy tính của bạn sẽ ngừng tải. Đó là để chống lại vấn đề này mà phần mềm này đã được tạo ra.

360 Document Protector - phần mềm từ một công ty nổi tiếng của Trung Quốc, được thiết kế để bảo vệ người dùng khỏi các bộ mã hóa bằng cách theo dõi và tự động sao lưu các tệp tài liệu thay đổi.
Do đó, chương trình trong thời gian thực sẽ giám sát và lưu các bản sao lưu của các tệp và tài liệu quan trọng sau mỗi thay đổi. Vì vậy, do hậu quả của cuộc tấn công, sẽ không cần phải trả tiền chuộc cho dữ liệu, vì các bản sao của chúng sẽ an toàn.

ZoneAlarm Anti-Ransomware là phần mềm cung cấp khả năng bảo vệ 0 ngày chủ động chống lại ransomware và khôi phục dữ liệu sau một cuộc tấn công. Theo các nhà phát triển, nó cung cấp sự bảo vệ đáng tin cậy chống lại Trojan ransomware nổi tiếng - WannaCry, cũng như NotPetya.
Chương trình tự động khôi phục các tệp, có bảo vệ ghi đè tích hợp và tự động khôi phục mọi tệp được mã hóa. Giải pháp có thể tìm và chặn ngay cả các chương trình mã hóa không xác định, ngăn chặn mọi nỗ lực mã hóa máy tính của bạn.

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
Tôi chưa thử phần mềm này bao giờ. Nhưng theo bài của bạn Dakkaris đăng thì phần mềm này chi phòng ngừa Ransomware khi tệp tin chưa bị nối đuôi. Còn khi đã bị nối đuôi thì không đổi lại được.
Cám ơn bạn Dakkaris.
Tôi đồng ý với bạn khi ransomware đã vào chương trình đó không hợp lệ