Desktop & Văn phòng - Easy Screen OCR (Thuốc tự làm + Update liên tục) - Phần mềm chụp ảnh màn hình và trích xuất văn bản | Page 29 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Desktop & Văn phòng Easy Screen OCR (Thuốc tự làm + Update liên tục) - Phần mềm chụp ảnh màn hình và trích xuất văn bản

Bạn vô Display Setting ngoài màn hình desktop, trong mục Change the size of text, apps and other items bạn chỉnh là 100%. Mặc dù trong màn hình sẽ bị nhỏ đi nhưng khắc phục được lỗi tự zoom góc phần tư màn hình.
Cái tùy chỉnh là trong win 10. Win khác thì mình ko biết.
thank bạn, ngon lành cành đào luôn.

haku1210

Gà con
mình add thẻ mastercard ảo nó không nhận nhỉ, ai có cách active cloud google không cần thẻ không ạ

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
Vậy là bây giờ ko còn cách nào xài mode 1 nữa mà chỉ còn có thể dùng mode 2 ( add thẻ ) thôi hả mọi người

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
trời ơi cám ơn trời đất, cuối cùng cũng tìm ra phần mềm đối với mình thay thế cái phần mềm Easyscreen này,trước cảm thấy may mắn biết đến em này mà càng ngày càng khó khăn để dịch từ hình ảnh, đang rầu vì khó sử dụng dịch quá.. thấy từ comment bạn này, mình tải về thử mà nó báo lỗi xu ghê, mà nhìn chóng mặt quá không biết cách khắc phục làm sao, lại từ bạn này mò ra bạn Nước ngoài nào khác , giới thiệu 2 phần mềm Capture2text và Q Translate - bảo 2 em này thấy tốt hơn cái Auto Hot Key - nên mình cũng mò thử, huhu quá đỉnh.. cái QTransalte chưa mò kĩ mà hình như nó chỉ dịch kiểu từ điển chưa mò ra chỗ cho chụp hình để dịch, còn điểm sáng ngôi sao là em Capture2text - huhu.. chính là ẻm.. đã mò thử sơ qua và đã quá thỏa mãn cho mục đích của mình, chưa mò thử nghiên cứu kĩ thêm.. nhưng với mình hiện tại nó là phần mềm thay thế cho con Easy Screen này !!!, cám ơn bạn chủ thớt hpdtruong đã giới thiệu và mang bản Cr@ck tới mọi người, đợt trước nó đã giúp đỡ mình rất nhiều.. cảm thấy may mắn khi biết tới phần mềm này, nhưng giờ công ty em này ngăn chặn thay đổi tính năng dịch khó khăn quá.. và hiện tại đã tìm ra 1 em mới, Capture2text với mã nguồn mở , và Free như này chắc không trở mặt giống em EasyScreen đâu nhỉ, nhưng chắc vẫn được sử dụng free lâu hơn là của 1 công ty chính gốc.... Thôi mò tiếp Capture2text đây ~~~

link die rồi bạn ơi. úp giúp mình file thứ 2 lên với

Hamano Kaito

Moderator
@hishiroo | Soft đó nếu ocr những ảnh mà phông chữ bình thường ko có màu mè hoa lá hẹ thì ocr tốt. Còn nếu phông chữ trong ảnh ẻo lã, uốn éo thì no hope {rofl}
Thêm ý nữa là nếu ảnh để ocr mà có màu nền nó kiểu hao hao như chữ. Thì coi như ocr cho vui, vì nó ra ký tự bó trim luôn

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
Trong khi chờ chủ thớt update thuốc mới, bạn nào muốn có thể dùng tool này nhé, dùng engine của google nên rất chính xác.
Bước 1: Tải Auto hot key.
Bước 2: Tải file mình đính kèm ở đây, giải nén ra.
Bước 3: Chạy file OCR.ahk.
Mặc định Windows key + C là tiếng Việt, Shift + Windows key + C là tiếng Anh. Text sẽ được copy tự động.
Bạn nào muốn thêm ngôn ngữ (tiếng Hàn, tiếng Trung,...) hoặc đổi shortcut thì theo đường link này nhé. Cách làm sơ qua ở trên mình cũng lấy ở đó.

Chúc các bạn thành công! :)
bác cho em xin lại link tải ở bước 2 với

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
@hishiroo | Soft đó nếu ocr những ảnh mà phông chữ bình thường ko có màu mè hoa lá hẹ thì ocr tốt. Còn nếu phông chữ trong ảnh ẻo lã, uốn éo thì no hope {rofl}
Thêm ý nữa là nếu ảnh để ocr mà có màu nền nó kiểu hao hao như chữ. Thì coi như ocr cho vui, vì nó ra ký tự bó trim luôn
Mình thấy thì cũng ổn nếu dịch tài liệu hoặc font bình thường :D nãy có thử fileảnh trên trang chủ của nó thì chỉ nhận tốt 1 số chữ còn lại vẫn có sai :v Tuy nhiên mấy font kiểuđó thì mình nghĩ khó có tool nào ko bị :v
Nếu ảnh có chữ WM hoặc hình nền thì dùng abbyy tỉnh chỉnh xong cho nó quét chắc là sẽ ổn hơn :v

soiku

Gà con
Có Extension Chrome - dịch quét mới này mấy bồ, ESO thì tính phí, Capture 2 text không quét được 1 mảng. phải quét từng dòng mới chính xác - lúc được lúc không, điên tiết... nay kiếm ra dc em tiện ích này, ai hay lướt web kiểu tiếng trung hàn - thì chụp kí tự chính xác lắm luôn , không bị chụp ra chữ qq gì, nhưng nhược điểm cũng hơi bất tiện, nó chụp xog ra chữ thì phải copy text sang Google dịch mới thấy bản dịch, extension nó có tính năng biểu tượng dịch ấn vào nó tự động nhưng hiện tại nó phế lắm, ra dc kí tự bấm vào icon dịch phần mềm mà lỗi lắm, nên chỉ có bấm Copy Text từ cửa sổ của nó, và dán sang trang dịch là chính xác ~~
https://chrome.google.com/webstore/...ware/ihmmlfacoffajllfpdfkdikgmoogbnph/related

devilleon121

Gà con
Có Extension Chrome - dịch quét mới này mấy bồ, ESO thì tính phí, Capture 2 text không quét được 1 mảng. phải quét từng dòng mới chính xác - lúc được lúc không, điên tiết... nay kiếm ra dc em tiện ích này, ai hay lướt web kiểu tiếng trung hàn - thì chụp kí tự chính xác lắm luôn , không bị chụp ra chữ qq gì, nhưng nhược điểm cũng hơi bất tiện, nó chụp xog ra chữ thì phải copy text sang Google dịch mới thấy bản dịch, extension nó có tính năng biểu tượng dịch ấn vào nó tự động nhưng hiện tại nó phế lắm, ra dc kí tự bấm vào icon dịch phần mềm mà lỗi lắm, nên chỉ có bấm Copy Text từ cửa sổ của nó, và dán sang trang dịch là chính xác ~~
https://chrome.google.com/webstore/...ware/ihmmlfacoffajllfpdfkdikgmoogbnph/related
cái này xài rất tốt mỗi tội nó giới hạn dùng tầm chục lần thì phải đợi 1 tiếng mới dùng tiếp nữa