Nhờ tư vấn - Dùng Win 11 bị giật màn hình ! Help | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Dùng Win 11 bị giật màn hình ! Help

Em dùng win 11 22000.160 cấu hình i510400, 8g ram k cạc rời dùng onboard thỉnh thoảng màn hình giật một cái xong thôi luôn. E k up video được các bâc giúp em với

lambn

Búa Gỗ
thôi, ko có card rời thì nghỉ chơi, hay là đợi bản Final

chau2018

Búa Gỗ Đôi
xem lại driver nếu máy bàn thi xem lại cộng dây :D chứ con laptop i7 8850U còn chạy dc mượt mà

hoathuong

Búa Gỗ

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
có lẽ do driver chưa tương thích , chứ mình dùng con i5 đầu 4 ko vga chạy nuột lắm

sutu2

Búa Đá
Em dùng win 11 22000.160 cấu hình i510400, 8g ram k cạc rời dùng onboard thỉnh thoảng màn hình giật một cái xong thôi luôn. E k up video được các bâc giúp em với
Bạn xem có phải màn hình bị giật trong lúc bạn đang dùng trình duyệt web không (Chrome, Firefox, Egde) nếu đúng vậy thì mình có giải pháp cho bạn

duyetdtd

Gà con
Bạn xem có phải màn hình bị giật trong lúc bạn đang dùng trình duyệt web không (Chrome, Firefox, Egde) nếu đúng vậy thì mình có giải pháp cho bạn
Giải pháp như nào đó bạn, máy mình đúng là bị giật khi đang dùng trình duyệt web

sutu2

Búa Đá
Bạ
Giải pháp như nào đó bạn, máy mình đúng là bị giật khi đang dùng trình duyệt web
Bạn làm như sau tùy theo trình duyệt.
Trong Firefox:

Vào Settings => General => Performance: Bỏ chọn Use recommended performance settings => Bỏ chọn Use hardware acceleration when available => Restart Fireox

Trong Edge:

Vào Settings => System => Trong mục System bên phải: Tắt Use hardware acceleration when available => Restart MS Edge

Trong Chrome:

Vào Settings => Kéo xuống bật mục Advanced => Cuộn xuống tìm mục System: Tắt Use hardware acceleration when available => Restart Chrome

Theo mình tự tìm hiểu, khả năng sau khi thực hiện cách trên nếu vẫn còn bị hiện tượng đó có thể lỗi do RAM không tương thích, vì Card Onboard dùng một phần RAm để chạy. Máy mình giải quyết cách trên thì không bị nữa. Hi vọng giúp gì đó được cho bạn.