This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Dòng lệnh cài win11 cho máy ko đủ phần cứng

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tin mới nhất về máy đời cũ cài win11

Người dùng Twitter Bob Pony đã phát hiện ra một cách mới để vượt qua việc kiểm tra yêu cầu hệ thống khi cài đặt Windows 11.
Để thực hiện việc này, chỉ cần mở cửa sổ nhắc lệnh, chuyển sang đĩa chứa phương tiện cài đặt Windows và chạy lệnh setup /product server để bắt đầu quá trình cài đặt.

Như chúng ta đã biết nhiều cách bypass để lên win11
Nay chỉ cần 1 dòng lệnh là xong

malemkhoang

Rìu Chiến

taq22061991

Búa Gỗ Đôi
Đối với người dùng văn phòng, giáo viên, học sinh, sinh viên thì W11 có điểm nhấn gì hơn W10 để mà phải khuyến nghị upgrade lên không các bác? Thấy MS bày trò kiểm tra cấu hình tối thiểu nữa, mình nghĩ là W11 chắc siêu cấp vip pro lắm hở

Shun87

Búa Đá
Cấu hình đề nghị để thêm 1 số tính năng bảo mật cho win thôi. Nếu ko có thì chẳng sao nhưng có thì càng tốt vì các tính năng đó bảo mật sẽ rất cao nhưng cũng rất lỗi nữa

bachikho

Rìu Sắt
máy đời mới thì cài 11 cho bằng bạn bằng bè chứ chắc cũng chả xài tới mấy tính năng mới của nó, đời cũ thì cứ yên tâm xài 10 thoai, cố lên 11 roài lag cũng nản lắm

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cài = winNTsetup thì nó bỏ qua tất cả các thứ check , nó chỉ dùng mỗi tệp instal.wim do vậy mà ko cần bypass gì hết , nhưng mỗi 1 tội là ko thể upgrade = winNTsetup được

tranhuulong9x

Rìu Sắt
cái điểm nhấn là phần cứng lúc bác mua thiết bị nha . chứ đời mới mà lỡ xuống win 10 thì phí quá

tntltt0910

Búa Gỗ
Nếu gặp môi trường buộc upgrade thì sẽ vướng ngay. Còn setup mới thì cũng có thể download bản NoTPM no secureboot iso là cài đc

malemkhoang

Rìu Chiến
@@sec0
Vậy do cách hiểu từ "setup" của em thôi. Vì vậy, upgrade, "nóng" thì em sửa REG, "nguội" thì em dùng RUFUS.​
Tham khảo:
[How to Bypass Windows 11's TPM, CPU and RAM Requirements | Tom's Hardware](https://www.tomshardware.com/how-to/bypass-windows-11-tpm-requirement)​