Hướng dẫn - Dịch nhiều ngôn ngữ bằng Excel (Google Drive) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Dịch nhiều ngôn ngữ bằng Excel (Google Drive)

Business

Rìu Bạc Đôi
Anh em mở Goolge Drive, chọn Google Excel để thực hiện việc này, bạn bắt đầu tạo mới một file Excel trên drive, sau đó chọn ở dòng đầu tiên các bạn để các quốc gia, như: Anh, Pháp, Mỹ...vv
Cột bên dưới anh em có thể để từ ngữ muốn dịch, sau đó anh em áp dụng công thức như trong ảnh động này và xem kết quả, anh em làm xong show kết quả ở đây nhé.

PST502

Rìu Bạc
Đúng hơn phải là Google Spreadsheet :v

ndhai

Búa Gỗ Đôi
Cái này có cũng lâu rồi, ngoài ra còn có thể dùng Google Spreadsheet để cào dữ liệu từ web khác nữa nhưng dùng Xpath thay vì dom nên cũng hơi khó xài chút

haiphongrv

Rìu Sắt
thủ thuật hay, thank bác :D trước thấy có bác còn làm đc cả cái check ranking từ khóa trên này nữa nè