Hỏi/ Thắc mắc - Đèn main, quạt nguồn, quạt CPU nhá lên rồi tắt. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Đèn main, quạt nguồn, quạt CPU nhá lên rồi tắt.

suxedung92

Búa Gỗ
Mình có cái máy trạm HP kíc nguồn thì đèn main, quạt cpu, quạt nguồn nhá lên rồi tắt. Mình đã thay ram, cpu, nguồn khác nhưng vẫn vậy. Nhờ các bác tư vấn.

beem34

Búa Đá
tốt nhất đem ra tiệm thôi nếu đã làm hết mọi thứ mà ko chạy{bye}

lovelybabe

Búa Gỗ
chết main rồi chứ còn gì nữa, cụ thể là lỗi kích cúp lỗi quen thuộc của đám main thời tống

cái này mang ra thợ nó check xem lỗi ở con tụ nào rồi thay hoặc hàn tụ đi thôi ( thường thợ nó sẽ hàn con tụ chết đi chứ éo rảnh thay, về được dăm bữa nửa tháng lại hỏng tiếp)

Ba0Dragon

Búa Đá
việc đầu tiên vệ sinh main sạch rùi wan sát bằg mắt xem có vị trí con tụ nào có dấu hiệu khác thường ko
nếu bác là thợ thì tiếp tục dùng máy cấp nguồn cấp và xem nó nhảy thông số
nặng hơn thì bắt đầu xem mã main Shệch tìm sơ đồ đo kiểm tra từg Khối

HB1122

Búa Gỗ
nếu bác loại trừ hết rồi thì còn mỗi main thôi bác, còn kiểm tra cụ thể thì bác có chuyên môn thì có thể tự kiểm tra hoặc qua cửa hàng ạ