Hỏi/ Thắc mắc - Đặt trang bất kỳ làm trang chủ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Đặt trang bất kỳ làm trang chủ

PhongLan

Gà con
Trình duyệt chrome và internet explorer em vào mục cài đặt đặt 1 trang làm trang chủ, nhưng khi mở trình duyệt lên là nó lại chạy ra trang khác, không phải là trang mà em đã đặt làm trang chủ, em vào xem lại trang em đã đặt không có bị thay đổi mong mọi người chỉ giúp là tại sao?

huuhieu012345

Rìu Sắt
Không khó để làm việc này nếu Google sẽ ra hết.
Đặt trang chủ đối với Chrome: tại đây
Đặt trang chủ đối với IE: tại đây
Trường hợp như bác nói có thể máy bị dính adware nên tự động chèn URl vào registry của máy rồi. Bác download cái này về chạy lên với quyền administrator chọn Scan now chờ nó quét xong tầm 30s, thông báo yêu cầu khởi động lại thì bác bấm Yes để khởi động lại rồi đặt trang chủ lại là xong!

PhongLan

Gà con
Đã tải và scan vẫn vậy, mình không nhớ rõ mà có thấy người ta mở cái gì đó lên rồi thêm vào phía đuôi gắn tên địa chỉ web đó vậy là mở lên nó ra web đó

tuongzaza

Rìu Sắt
Đã tải và scan vẫn vậy, mình không nhớ rõ mà có thấy người ta mở cái gì đó lên rồi thêm vào phía đuôi gắn tên địa chỉ web đó vậy là mở lên nó ra web đó
chắc chắn máy b bị dính mã độc quảng cáo

huuhieu012345

Rìu Sắt
Thế thì phải tải trình diệt virus về mà quét. Download bản active trial 30 ngày về quét là được rồi, không cần xin key dài ngày. Kaspersky

caniquyvnz

Rìu Bạc
nếu tài kis về sài thì quất bản free luôn - nó cho update thoải mái trong 365 days đó my fen {look_down}

LegendSamurai

Rìu Bạc Đôi
Trình duyệt chrome và internet explorer em vào mục cài đặt đặt 1 trang làm trang chủ, nhưng khi mở trình duyệt lên là nó lại chạy ra trang khác, không phải là trang mà em đã đặt làm trang chủ, em vào xem lại trang em đã đặt không có bị thay đổi mong mọi người chỉ giúp là tại sao?
Khả năng bị malware