Đặt mật khẩu cho ổ SSD di động | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Đặt mật khẩu cho ổ SSD di động

tongcongminhac4

Rìu Sắt
Tình hình là mình mới mua con SSD di động Crucial X6, nay muốn hỏi các bạn cách đặt mẩu khẩu cho ổ cứng di động này, máy mình dùng win 11 home single nhé, ko dùng được BitLocker, mình muốn đặt mật khẩu để khi cắm vào các máy khác hoặc bị mất thì không ai có thể mở ra được nếu ko có mật khẩu. Tks các bạn

Lang Thang

Rìu Chiến
Tình hình là mình mới mua con SSD di động Crucial X6, nay muốn hỏi các bạn cách đặt mẩu khẩu cho ổ cứng di động này, máy mình dùng win 11 home single nhé, ko dùng được BitLocker, mình muốn đặt mật khẩu để khi cắm vào các máy khác hoặc bị mất thì không ai có thể mở ra được nếu ko có mật khẩu. Tks các bạn
Đơn giản nhất là bạn dùng WinRAR nén lại và đặt mật khẩu .

Bác có thể xài phần mềm opensource Veracrypt

Tôi xài trên linux xài ổn nhé
Bác có thể xài phần mềm opensource Veracrypt

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Bạn xó thể dùng thằng này.
Cái này bảo vệ được dữ liệu của bạn nhưng k bảo vệ ổ cứng của bạn.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
1. dùng phần mềm này https://mega.nz/file/TkUVHCQb#h08-vtiYZ6EFqKXPwhCSa3rV97bpgKkMRZ0Bpzzbh24
cài lên ssd của bạn (đúng ký tự trong my computer), nó sẽ là 1 file thực thi, có thể bị các máy khác xóa, nhưng bạn copy bộ cài vào ổ đó, khi bị xóa cài lại là xong.
2. chia ổ ssd thành 2 phân vùng, 1 phân vùng ntfs hay fat32 vài gb, công khai, chép vào đó hfs+ for windows bản portable, phân vùng kia format theo chuẩn hfs+ dành cho macos, chỉ khi cắm vào mac os nó mới hiện ra đủ, đến máy nào cần mở thì mở bằng ứng dụng, copy hay gì xong tắt ứng dụng đi thì nó lại biến mất

tongcongminhac4

Rìu Sắt
1. dùng phần mềm này https://mega.nz/file/TkUVHCQb#h08-vtiYZ6EFqKXPwhCSa3rV97bpgKkMRZ0Bpzzbh24
cài lên ssd của bạn (đúng ký tự trong my computer), nó sẽ là 1 file thực thi, có thể bị các máy khác xóa, nhưng bạn copy bộ cài vào ổ đó, khi bị xóa cài lại là xong.
2. chia ổ ssd thành 2 phân vùng, 1 phân vùng ntfs hay fat32 vài gb, công khai, chép vào đó hfs+ for windows bản portable, phân vùng kia format theo chuẩn hfs+ dành cho macos, chỉ khi cắm vào mac os nó mới hiện ra đủ, đến máy nào cần mở thì mở bằng ứng dụng, copy hay gì xong tắt ứng dụng đi thì nó lại biến mất
tks ban nhe'