This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

chungul

Búa Gỗ
ae với bác chủ cho mình hỏi.mình vừa cài xong bản

Win 10 IoT LTSC REMASTERED Ultra 21H2​

lúc chạy ứng dụng.chạy cái giảm dung lượng Ultra Go ấy.mình kích đúp chuột trái k chạy.phải kick chuột phải rồi ấn vào run as administrator mới chạy đc.đây có phải là lỗi gì liên quan đến user k nhỉ.có chỉnh sửa để kick đúp chuột trái chạy luôn cho tiện k(trừ cái cách đánh dấu tích vào run this program as an admin trong thẻ compatibility)

sieuzip

Gà con
từ khi cài bản của bác giờ phím Fn+... vẫn hoạt động nhưng lại ko hiển thị lên màn hình ( ngoại trừ loa, độ sáng màn hình ) nên rất khó biết mình đang chỉnh các chế độ như thế nào. em tải driver của asus về thì nó lại ko cài đc bắt reset máy. bác giúp em cái này với, tuy vẫn sử dụng bình thường nhưng lại khá bất tiện

1234560987

Rìu Vàng
Cho mình hỏi chút, mình đang dùng bản Win10 IoT LTSC REMASTERED Ultra v21H2 19044.1288 nhưng mà khi shut down thì cái tai nghe nó vẫn còn đèn led sáng thì phải làm sao để tắt đc hết nguồn điện cấp cho các cổng usb vậy?

henxui25

Búa Đá
Bản LSTB 2016 Icon 11, mình dùng wifi ok mà dùng LAN bị lỗi, mình nhớ có đọc đâu đấy cách fix mà chưa tìm thấy, ai biết chỉ dùm mình với!

ivanhuynh0938

Búa Gỗ Đôi
ban mod icon 11 co them win defender, ho tro da ngon ngu va keyboard layout.
bác zen cho em hỏi, bản LTSB 2016 hình như ko có chức năng chụp màn hình nhanh bằng tổ họp phím nhỉ? Có cách nào khôi phục lại ko bác? Nhờ bác hướng dẫn giúp

suzuhara

Búa Gỗ
Bác zen cho mình hỏi, mình cần cài powershell trên bản nano win 10 x64 thì phải làm như nào. Đọc các hướng dẫn trên mạng thì yêu cầu phải bật cái window update trong khi services này ko thể enable

trinhlebela

Rìu Sắt
bản w11 ltsc rất ngon nhưng mod sâu sao mà cài sql 2019 k được nên thôi sài bản full vậy

niekkk

Gà con
Cho chau hoi, co cach nao de lay lai nut thong bao tren thanh Taskbar khong a, chau cam on!

niekkk

Gà con
sau khi cai` 1 luc thi win khong kich hoat ban quyen duoc nua ;-;

Attachments

• Screenshot (1).png
    78.9 KB · Lượt xem: 13

quoctoanmd

Búa Gỗ
Em muốn tắt âm thanh khi vừa vào màn hình Desktop thì làm như thế nào (em tải bản 10 LTSC Ultra)
(Góp ý với bác chủ là không nên cá nhân hoá mấy cái hình nền rồi âm thanh khi khởi động, có thể bác thấy nó bình thường nhưng với cá nhân em rất khó chịu)

quoctoanmd

Búa Gỗ
Em up lại, nhờ bác nào chỉ cách tắt cái âm thanh chèn vào khi khởi động máy (vào Desktop), RẤT KHÓ CHỊU

Chào bạn zedamo, mình dùng bản iot ltsb của bạn thực sự rất mượt, chạy trên máy yếu của mình thấy ok hẳn. Cảm ơn bạn. Mong bạn chỉ mình cách cài lại windows defender bằng lệnh cmd hoặc powershell. Cảm ơn bạn