Nhờ tư vấn - Cứu - Ổ đĩa D bị ẩn file liên tục. | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cứu - Ổ đĩa D bị ẩn file liên tục.

Radegon

Búa Đá
Bkave ko phải là phần mềm diệt virus, mà nó là virus diệt win và data, đừng dây vào nó bác ạ, đó là lời khuyên chân thành {burn_joss_stick}

Lang Thang

Rìu Chiến
Dùng V kép Đờ còn chuối.
Nó không chuối đâu. Mấy file "Thuốc" nó thịt nhanh lắm. Mở máy lên, ra uống ly cafe về là bao nhiêu "thuốc men" tích trữ phòng lúc "ốm đau" nó thịt hết. Nhiều lúc nó còn không cho "Khôi phục" lại nưa cơ. Đôi lúc ghost lại bản cài gốc, mở máy lên cho ông Win update... không để ý tắt đi là....😒. Còn diệt virut thì cũng có hơn không. Nhưng mấy con kiểu Autorun + shortcut + worm hide thì WD diệt tốt.

Long Sao

Junior Moderator
Nó không chuối đâu. Mấy file "Thuốc" nó thịt nhanh lắm. Mở máy lên, ra uống ly cafe về là bao nhiêu "thuốc men" tích trữ phòng lúc "ốm đau" nó thịt hết. Nhiều lúc nó còn không cho "Khôi phục" lại nưa cơ. Đôi lúc ghost lại bản cài gốc, mở máy lên cho ông Win update... không để ý tắt đi là....😒. Còn diệt virut thì cũng có hơn không. Nhưng mấy con kiểu Autorun + shortcut + worm hide thì WD diệt tốt.
Thực tế mình đã gặp những máy phải dùng Skill Dual hoặc Tripper để xử lý và phải nhanh hơn nó mới ổn. WD tạm thôi bạn ạ.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Con này nó có tên cụ thể ko các bác và có xóa tay dc ko?, trước hay bị trên usb dùng bkav fixattrb hiện file ẩn, copy lại file rồi format usb.
Mà dưới xưởng có mấy máy nó có con này chưa fix triệt để dc, cắm usb trong win đang chạy là dính.

assasin13890

Búa Đá Đôi
Tình hình là em mua PC Dell mới, về em lắp ổ cứng HDD từ máy cũ qua xài.
Lúc mới cài win vào thì file không bị ẩn, mà xài một lúc là bị ẩn hết file trong ổ D, nó tự tạo một shortcut như hình.
Em hỏi bên bán máy thì nói do không tắt bitlocker, mà em cũng không bật bitlocker hay tắt gì cả. E cũng đã cài win lại và tắt TPM trong bios. Nhưng cài win xong vẫn bị.
Em cài BKAV bản quyền quét cũng không ra virus.
Các bác xem trường hợp của em là bị virus hay bị gì ạ ?
Xem phần đính kèm 60845
Khả năng dính virus là cao rồi . mà bác cài BKAV làm gì, vừa nặng vừa ko diệt được virus {ah}

vietha0404

Búa Gỗ
Thế kỷ 21 mà vẫn dùng BKAV hả! Mình bỏ nó từ rất rất lâu rồi, BKAV chuyên gia ăn file excel và word mà có micro chưa kể xơi Windows!!! Báo virut nhiều nhiều vô biên luôn nhưng diệt thì thì để đấy đã nhé.... mình thấy kém hơn cả phần mềm diệt virut của Windows.... virut bạn bị phần mềm diệt của Windows diệt ngon lành..

Uchiha Duy

Búa Đá
Cơ quan em vẫn dùng đó bác. Nó quản lý ghê lắm, trước khi hết hạn thì nó đã tự gia hạn rồi gửi hóa đơn về rồi (cô Kế toán nói như thế😁). Hôm trước một sếp mua laptop mới, em cài windows, office với Kaspersky cho. Hôm sau thấy bảo: Sao không cái diệt vi rút cho anh? Em nói cài rồi. Sếp còn nói khi nãy tổng đài BKAV còn gọi mà?! Em phải bảo sếp mở máy lên chỉ cho phần mềm diệt virut Kaspersky đã cài sếp mới chịu. Còn dặn kỹ nó có gọi lại thì bảo đã cài Kaspersky rồi. Có cái lạ là làm sao nó biết có laptop mới nhỉ? Không lẽ nó tìm theo các file chép từ máy cũ qua hay qua gmail đăng nhập trên máy mới?
copy các file cũ sang máy mới chơi dạng offline sao nó biết đc. ông sếp kia đâu phải chép mấy file từ Bkav nếu copy file quan trọng chắc Bkav dính các file đó để tiện theo dõi người dùng chăng.
qua email thì làm gì nó biết đc. nếu có đăng nhập liên quan về Bkav có thể. còn ko liên quan đến Bkav thì chắc nó biết tk và mk của người dùng chăng.

bác chủ thớt từ trong rừng mới ra à. Bkav nổi lâu rồi. nó diệt virus bằng cài lại win nhờ nó mà biết bao người cài win dùng antivirus khác

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
Tình hình là em mua PC Dell mới, về em lắp ổ cứng HDD từ máy cũ qua xài.
Lúc mới cài win vào thì file không bị ẩn, mà xài một lúc là bị ẩn hết file trong ổ D, nó tự tạo một shortcut như hình.
Em hỏi bên bán máy thì nói do không tắt bitlocker, mà em cũng không bật bitlocker hay tắt gì cả. E cũng đã cài win lại và tắt TPM trong bios. Nhưng cài win xong vẫn bị.
Em cài BKAV bản quyền quét cũng không ra virus.
Các bác xem trường hợp của em là bị virus hay bị gì ạ ?
Xem phần đính kèm 60845
virus thời tống rồi bác. con này là cái thời 2009-2010 gì đó ấy

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
1- Chủ Thead thử đọc vài thông tin sau để rút tự mình rút ra kết luận nhé:
- https://www.vietnamplus.vn/bkav-tie...i-hang-tram-du-lieu-nguoi-dung-post762300.vnp
-https://vnexpress.net/hacker-da-tan-cong-bkav-tu-mot-loi-co-ban-4341131.html
- https://thanhnien.vn/bkav-bi-tan-cong.html
- https://diendandoanhnghiep.vn/doanh...an-bi-hack-loi-con-nguoi-pho-bien-213931.html
- https://danviet.vn/bkav-thong-tin-c...an-thong-tin-nguoi-dung-20211222115208097.htm
vân vân và mây mây.
2- Hiện nay, Win 10 và 11 đã có phần mềm bảo mật và diệt virus khá tốt nên nếu không chọn các AV có uy tín thì khỏi cài cũng là một lựa chọn của người dùng.
3- Về máy của chủ Thead thì:
Bước 1: Chọn 1 phần mềm AV có uy tín như ESET, KIS,... quét là sạch virus ẩn file.
Bước 2: Khôi phục file ẩn có nhiều cách. BKAV cũng có 1 tiện ích cho hiện file ẩn tải về dùng tại đây

Sửa lần cuối: